Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vài hình Họa Mi nuôi cho đẻ.

Theo như anh Congminh nói với David là nuôi Họa Mi đẻ, thì mình có nghe David nói sơ về nuôi Họa Mi đẻ. Nghe nói rất là khó. Mà hình như David có thử, và nghe nói ở Cali chỉ có 1-2 người thành công.

Vài hình BĐ lấy từ trang web Malai về cho anh em mê Họa Mi xem, và muốn ghép cặp cho chúng sinh sản thì cũng nên thử.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Vài hình Họa Mi nuôi cho đẻ.

Chú Mi bạch tạng này, nghe nói là gốc là ở VN ta.
Mà đúng là bạch tạng, vì con mắt đỏ.

Bạch Đề thì không rành Họa Mi. Tuy nhiên, con này theo mình thì đẹp lắm, màu lông thế này thì tuyệt.

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0

Các cao thủ Họa Mi đánh giá em này thế nào?

Uìùiùi, chú này đẹp quá, đầu xà, mắt méo, họa đóng dày, bản đuôi lớn, còn gì để nói nữa đâu!

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Bạch Đề sưu tầm thêm nhiều một chút nhé, xem có vài hình không đả. Nếu có toàn cảnh thì hay quá ha.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Em Mi này nhìn chung là rất đẹp rùi nhưng nếu đc vuốt cọp nữa và cái mỏ kia đừng lem đen như thế thì thật sự là hoàn hảo.Nhưng thía này đã đủ để em (có khi là cả các bác) nhìn cái đã thấy..iu lun rùi:p

Squallthukhoa

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mấy con chim non nhìn dễ thương quá.Anh bạch đề kiếm thêm vài hình mấy chú này nữ đi

ongmat

Tìm hoa nhả mật cho đời !
SVC$
0

Bạch Đề sưu tầm hình ảnh họa my nuôi con quá đã, quá đã... có được thêm hình ảnh đang mớm con nữa thì thú vị quá !

N

__Nick__

Guest

sao mấy cài hình Mi con nhìn mờ mờ thế nào á ... hay là mắt em mờ nhểy ?

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0

hihi! Nick ah! nó mờ là vì chụp ở ngoài aviary mà, lấy nét chụp ở chim Mi con nên cái lưới lồng aviary nó không rõ làm mờ ảnh thôi, mắt em chẳng bị làm sao cả!:lol:

dj urchin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

e cũng đang nuôi 1 cặp Mi trong aviary nhưng ko bít có đẻ đc ko :(

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Chào các anh , em mới làm cái aviary ( dài 5 m rộng 3 m cao 4m ) đang nuôi cặp lửa , vành khuyên và quế lâm em định mua thêm cặp mi để mùa tới này sinh sản nhưng không biết tập tín của mi sinh sống như thế nào , có tranh giảnh lãnh thổ với con lửa không mong các anh góp ý dùm , em cảm ơn trước nha ! :a04:

thanhtung_68703

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chào các anh , em mới làm cái aviary ( dài 5 m rộng 3 m cao 4m ) đang nuôi cặp lửa , vành khuyên và quế lâm em định mua thêm cặp mi để mùa tới này sinh sản nhưng không biết tập tín của mi sinh sống như thế nào , có tranh giảnh lãnh thổ với con lửa không mong các anh góp ý dùm , em cảm ơn trước nha ! :a04:

Trong aviary của Mình cung nuoi nhiều như bạn và còn có thêm cả choè than nữa nhưng cũng ko thấy chúng giao chiến gì cả đâu. Thỉnh thoảng có đánh đấm nhưng chỉ là chanh nhau con giun hay sâu bọ mà thôi. Bạn cứ thả chung vào đi ko sao đâu

Thân!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Được biết giống choè và Mi là giống bảo vệ lãnh thổ rất cao. Như: Mi chỉ đi cặp trống gặp nhau là đánh lộn, choè thì chỉ đi riêng và mùa sinh sản mới đi cặp.

Một khi vào mùa sinh sản thì tự cặp chim sẽ hung dữ hơn vì thế sẽ xảy ra đấu đá, có thể đến chết. Vì thế với aviary lớn nhiều cây cối thì chim vẫn quen sống chung và có thể né tránh đánh đuổi.

Nhưng mục đích nuôi để sinh sản ai cũng biết là phải nuôi chỉ một cặp trong aviary bạn à.

BlackMouse

"Đam mê học hỏi"
SVC$
0

Cảm ơn Bạch Đề nhiều lắm vì sưu tầm được hình ảnh của cặp chim Họa Mi cho đẻ hay quá, ở Việt Nam hiện nay chưa ai nuôi được như vậy. Nhìn mấy con Mi con dễ thương lắm.

Hình con Mi thuộc mà Bạch Đề giới thiệu thì cho mình ý kiến chút nha, đừng buồn... vì con này không phải là loại Họa Mi được chọn là tốt, xấu nhất là cái đầu của nó, loại này rất khó chịu và khó chơi, nuôi chim hót cũng không đạt nữa, thường những ai có kinh nghiệm chơi Mi thì không bao giờ dám chọn loại như thế này, dân trong nghề gọi loại này là đầu Sân bay, ót lợn, còn họa của mi thì cũng dày và chưa đạt, mắt chim thì chưa được gọi là tốt.

Cảm ơn nhiều.

chickeninvaders

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Uìùiùi, chú này đẹp quá, đầu xà, mắt méo, họa đóng dày, bản đuôi lớn, còn gì để nói nữa đâu!
Mình thêm vào nhé Chân Bạch cước ....lưng quy ....họa dài và dầy con này quá đủ tiêu chuẩn để đá ........chim rất đẹp lông chắc cũng đẹp nhưng tiếc 1 điều là lồng bị thay mất 2 nan :a42::a42::a42:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Tổ chim Họa Mi

Anh em cho em hỏi tổ chim họa mi làm kiểu cách thế nào , em đang nuôi cặp mi đẻ nhưng không biết tổ của nó làm kiểu gì để chuẩn bị cho tốt , mong anh em giúp đỡ , em cảm ơn ! :a01::a01::a01:

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Tổ chim Họa Mi

Em thấy bên Trung Quốc họ làm cái hộp gỗ hoặc 1 khúc cây to có bọng bên trong để nuôi chim đẻ. Anh thử xem sao nha

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Mi của em đã đẻ ! ! !

Sáng hôm nay 03 / 06 / 2010 , trong aviary cảu em có tổ chim mới đẻ trong bọng cây , trong aviary có cặp mi và 1 con bông lau không biết là của con nào đẻ , trứng to bằng trứng than nhưng tròn không giống trứng Chào Mào nên em nghỉ là trứng mi ... Tối nay em sẽ bắt con bông lau ra thì ngày mai sẽ biết là mi đẻ hay bông lau .... Nếu mi đẻ thì rất đáng ăn mừng phải không các anh , em vui quá nên chia sẽ ngay không nó ngụi .....:a01::a01::a01:

khuoukhuoumimi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Mi của em đã đẻ ! ! !

chim của bạn đẻ bao trứng vậy . để lại cho mình 1 em nhé . hihih

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Ðề: Mi của em đã đẻ ! ! !

Chào bạn khuoukhuoumimi , chim mình mới đẻ 1 trứng mà cũng chưa chắc chắn là mi đẻ nửa , trứng tuy thấy lạ nhưng em thấy nếu trứng mi thì có vẻ hơi nhỏ , không biết có bác nào thấy trứng họa mi rồi cho em ý kiến với :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom