Guest viewing is limited

phuong898989

Thành viên mới
SVC$
0
nuôi gần 6 tháng chưa hót(các bác xem hộ trống hay mái)

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

http://www.flickr.com/photos/89807441@N07/

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
-Với sơn ca 6 tháng không hót là chuyện bình thường,mình cũng nuôi một chú hơn một năm mới thấy lích rích,chơi sc là phải thật kiên trì,mình cũng mới chơi nên xem qua ảnh cũng không dám chắc đực cái,nếu trong lúc nuôi thấy nó cứ nhảy phốc lên,hoặc thỉnh thoảng thấy dựng mào thì chắc chắn là đực (con cái khi chạy hay chúi đầu xuống đất),sơn ca nên nuôi một đôi trở lên cho mau hót,nếu bạn ở HÀ NỘI thì mua cám sc của anh Tuấn ĐÀ NẴNG-45k/1lạng,cho ăn thấy hiệu quả rõ rệt-chúc bạn sớm nhận được thành quả !!!

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...tôi tin rằng chú chim này khả năng đực rất cao...bạn nên theo rõi cẩn thận...cứ hót chuyện là đực đấy...đối với sơn ca phải để trên cao có ánh nắng hắt vào lồng ...chim sẽ nhanh hót...

AirSupply

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
-Với sơn ca 6 tháng không hót là chuyện bình thường,mình cũng nuôi một chú hơn một năm mới thấy lích rích,chơi sc là phải thật kiên trì,mình cũng mới chơi nên xem qua ảnh cũng không dám chắc đực cái,nếu trong lúc nuôi thấy nó cứ nhảy phốc lên,hoặc thỉnh thoảng thấy dựng mào thì chắc chắn là đực (con cái khi chạy hay chúi đầu xuống đất),sơn ca nên nuôi một đôi trở lên cho mau hót,nếu bạn ở HÀ NỘI thì mua cám sc của anh Tuấn ĐÀ NẴNG-45k/1lạng,cho ăn thấy hiệu quả rõ rệt-chúc bạn sớm nhận được thành quả !!!
Nếu mua 1kg thì lên tận nhà Tuấn mà mua, bớt được 50K so với mua nhà Minh Mai đấy!

chimvotinh

Thành viên mới
SVC$
0
sơn ca đó là của vùng nào vậy bạn? Mình có 1 con như vậy nhưng không biết chim ở đâu.

yenthanhlangtu

Thành viên mới
SVC$
0
Đực rất cao, bác quay video đi lại của cháu nó để rõ hơn, hoa lông đẹp, nhìn ảnh cát có vẻ ẩm ẩm. Em nuôi chim chưa hót thường nuôi lòng nhỏ, dễ dàng treo cao hoặc chỗ kín đáo, chim mở mỏ rồi mới thuần sau. Bác cứ chờ đi, sơn ca chơi kiên trì như bonsai, mà còn mất công chăm hơn ấy chứ. :a36:

kimxakidw2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo kinh nghiệm của mình thì con này 100% là trống rồi đó bạn.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom