Guest viewing is limited

choecon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thấy hiên nay có khá nhiều loại chim nuôi đẻ nhưng ko bít nuôi chim nào tốt nhất và loại nào đẻ say nhất

hieutrolai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thảo luận vui thôi , chứ các vấn đề bạn hỏi thì khó có ai tra lời chính xác dc lắm , người ta thường hay có câu " 100 người 10 ý " vì vậy khi bạn đặc chủ đề này có lẽ bạn còn khó quyết định hơn nữa . Theo tôi thì bạn nên tự quyết định xem mình thích chim nào và tìm hiểu rõ về chúng ta tốt nếu như chơi một khoản time không thích nữa thì ta lại đổi chim khác . Một khi đa nghĩ đến nuôi chim sinh sãn thì vệt đầu tiên là bạn đã có chuồi trại tốt nên việc thay đổi gióng là rất đơn giãn .

Chúc vui vẽ và thành công .

Thân ................

choecon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thấy mọi người chuộng yến phung và bạc má mình ko bít cách chăm sóc ra sao
và chúng đẻ mấy lần trong năm:a12:

songoku234

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy bác cho e hỏi nuôi chòe than với lửa đẻ chung 1 avary đc ko ạ................

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy bác cho e hỏi nuôi chòe than với lửa đẻ chung 1 avary đc ko ạ................
Cái này mà nuôi chung dễ xảy ra chiến tranh lắm ah! 2 loại chim trên đều thuộc dòng có máu đánh nhau!nuôi chung sợ không ổn đâu!
Còn về nuôi chim đẻ thì yến phụng đẻ nhiều thật ( khoảng 45 ngày/lứa),chim thì nhiều loại lắm,mình chỉ nuôi Chào Mào , và chim bồ câu thôi ah!chăm sóc tốt tạo môi trường tự nhiên thì thành công trong nuôi đẻ sẽ cao hơn nhiều!

tranchan79

Thành viên mới
SVC$
0
Nuôi Chim Đẻ thì tốt nhất là Nuôi Bồ Câu. Sorry, mình trả lời hơi sai nếu so sánh ở Box Chim Cảnh Nhỏ. Nhưng quả thực bạn hỏi chung chung quá. Thật khó trả lời.

Nuôi Chim Đẻ có thể nuôi công nghiệp, nuôi chơi chơi, nuôi kinh doanh, nuôi amateur..

Nếu nuôi để kinh doanh có thể lựa chọn Canary (chim Yến), Vẹt Hồng Công ( Yến Phụng), những loại này chủ yếu lai nhận tạo, nuôi công nghiệp được, năng suất cao, giá bán tốt.

Nếu nuôi chơi chơi kiểu Aviary thì tùy điều kiện thiết kế Aviary mà lựa chọn chủng loại phù hợp. Tuy nhiên cũng phải xác định tính phù hợp của việc ghép cặp. Nuôi Yến Phụng thì không nên nuôi nhiều cặp chung chuồng, vì trong thời gian nuôi con Yến Phụng khá dữ, mỏ lại sắc có thể gây nguy hại đến cá thể khác.

Đại loại là như vậy đấy. Còn bạn hỏi chung chung nhất thì Nuôi Bồ Câu Thịt.

ToanDN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu bạn muốn chon loại chim dễ đẻ thì nên chon chim sắc nhật vì chúng đẻ sai nuôi con tốt và ít bệnh tật! Giá cả cũng dễ chịu!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom