Guest viewing is limited

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hiện mình có hai chú Chào Mào, rất thích cl, liệu có nuôi chung được không xin mọi người tư vấn

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...bạn cứ nuôi cả 2 loại...chẳng ảnh hưởng gì nhau... ...

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
lửa se học giọng CM, Nuôi tốt chứ ko có gì đâu bác. Nhưng CM lại ko nên nuôi với hoành hoạch. Cm sẽ bị lai giọng hoành hoạch, nghe bực lắm

vietanhcao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào là lai giọng với lửa thì còn gì bằng nữa bác ...

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào mào là lai giọng với lửa thì còn gì bằng nữa bác ...

Chào Mào mà học được giọng của lửa là hơi bị khó đó,còn lửa học giọng chào mào thì thoải mái,mà nói chung lửa bắt chước được hầu như các giọng của các loài chim khác mà nó nghe được,nhưng riêng cá nhân mình thì ko thích lửa chơi giọng chào mào.

vietanhcao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mào mà học được giọng của lửa là hơi bị khó đó,còn lửa học giọng chào mào thì thoải mái,mà nói chung lửa bắt chước được hầu như các giọng của các loài chim khác mà nó nghe được,nhưng riêng cá nhân mình thì ko thích lửa chơi giọng chào mào.

Mình thì ko biết chơi Chào Mào ... Chỉ thấy mấy bác trên Gia lai nuôi chào mào toàn nuôi thêm lửa cho học giọng ... Còn lửa lai chào mào thì mình cũng chưa nghe nhưng cũng như bạn , ko thích cho lắm ... Chỉ thích lửa lai với khứu thôi ^^

Chào Mào Hót

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu nuôi Chào Mào giữ giọng rừng, có 1 em Chòe Lửa siêng hót thì nó phá giọng chào mào ghê lắm. Không nuôi chung chào mào với các em loài khác có giọng hót hay vì các điệu hót ngắn CM rất chi là dễ học được. Có nuôi chung với cu gáy thì tốt thôi ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom