Guest viewing is limited

vanphap1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thank anh Ha nhe! Em sẽ quan sát, qua Lễ 30/4 nếu không ổn thì đổi trống khác. Vỏ trứng cút mình luộc ăn rùi lấy vỏ bỏ vào hay sao anh? Có bóp nhỏ ra không? ah, Anh Hà nuôi thành công quá hen? Cặp chòe anh đẻ liên tục vậy rùi chỗ dâu mà nuôi cho hết? Hihi. Có gì em sẽ xin ý kiến mấy pro sau. Chúc sức khỏe

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy bác hay nhỉ ép đẻ lun em chỉ mún nó sống, rùi hót thui mà còn o được.
chúc các cao thủ ngày càng cho ra đời nhiều lứa hơn nủa.

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
vỏ trứng cút thì mình bóp nát ra,rãi dưới nền và gốc cây cho chim ăn,vỏ đã chín nha.giun,gián đất,cá lóc,tép nhỏ,sâu to, đó là những thứ mà mình cho chim ăn.chúc bạn thành công nha.

vanphap1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghỉ Lễ 30/4 dắt ng iu về quê chơi, tiện thể cặp nách vô 1 em trống đuôi 20, chim khá dạn, đút sâu ăn. Giờ tính đổi trống xem có kết quả không ( trống cũ dí mái wai chăc ko ghép cặp đc). Anh Hà và các pro hướng dẫn em cách đổi trống đi, mình làm như thế nào? hay là mình bắt trống cũ ra, thả trống mới vô là xong? mong tin các pro

habird

SVC$
0
bạn lấy cái lồng không,mở cửa áp vô cửa nhỏ của AVi.sau đó để con trống muốn ghép sau lưng cái lồng không thì chim trống trong AVI sẽ bay qua lồng không ah.
sau đó bạn để con trống cần thay bên cạnh AVi cho chim mái làm quen, sau đó một vài ngày thì thả trống

vanphap1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ok anh! Để cuối tuần rãnh rỗi ở nhà rùi em thực hiện. hy vong là chúng nó chịu nhau

vanphap1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm thứ 7 em đã tiến hành đổi trống mới. Nhưng sao thấy con mái vẫn chưa chịu, cứ con trống bay lại là con mái sợ bay đi chỗ khác. Giờ phải làm sao đây các pro? Giúp em với.

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm thứ 7 em đã tiến hành đổi trống mới. Nhưng sao thấy con mái vẫn chưa chịu, cứ con trống bay lại là con mái sợ bay đi chỗ khác. Giờ phải làm sao đây các pro? Giúp em với.
Vậy là do con mái này nó vẫn còn sợ các con chim trống,bạn phải thay luôn mái đi thì may ra.

habird

SVC$
0
Nếu mái chỉ sợ nhảy đi chỗ khác mà không có hiện tượng trống dí mái cắn, đòi đạp mái thì bạn nên tẩm bổ cho chim mái, nếu mái chưa có trứng thì nó sẽ không cho trống đạp đâu.bạn thử thả vỏ trứng cút xem mái có ăn không nha.

vanphap1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng đang nghĩ tới phương án là thay lun mái or để thêm 1time nữa xem mái có chuyển biến ko? Con trống cũng có dí mái nhưng mà hok quyết liệt, mái bay đi chỗ khác là thôi chứ hok dí nữa. Do mái này là mái bổi, đang tính kiếm con mái nào thuần 1 tí để thay mà chưa có, bữa giờ tìm trên 5s wai mà chưa đc.

vanphap1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sau 1time kiên nhẫn chờ đợi. Bữa trc dọn sân thượng lên con trống cứ thấy lại gần chuồn là nó kêu um sùm hết, và nhảy vào tổ nằm khoảng hơn 15ph. Hok bit vậy là chim đã đẻ chưa? Hok dám chui vào Avi xem vì sợ động thì chúng sẽ bỏ tổ. Hôm nay con mái hết sợ trống mà đổi ngược lại con trống sợ con mái. Các pro cho e tý ý kiến nào.

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vậy là sắp có kết quả rồi đó bạn, chim trống đang dụ chim mái vô đẻ đó. Bạn kiên nhẫn chờ thêm thời gian khi nào thấy con mái nằm trong tổ là đã đẻ rồi đó.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom