Guest viewing is limited

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các Bác!

Hồ cá Đĩa nhà em, sau một ngày, trên bề mặt có bọt bong bóng nổi xung quanh mặt hồ sát các mặt kiếng bên trong hồ, một điều em chú ý thấy rằng, nếu để cho sủi bọt tạo Oxy mạnh, nhiều trong hồ thì hiện tượng này xảy ra, nếu cho sủi nhẹ thì hiện tượng này không xảy ra, nhưng trong hồ sẽ ít lượng Oxy cung cấp cho cá. Vậy xin các Bác chỉ giúp em cách khắc phục tình trạng này.

Xin cám ơn các Bác!

Ut9

Koi59

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
# Sắm ngay 1 bộ máy lọc khoảng 30k... nhớ cho bông lọc dầy một chút và chịu khó giặt bông lọc mỗi ngày.

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
# Sắm ngay 1 bộ máy lọc khoảng 30k... nhớ cho bông lọc dầy một chút và chịu khó giặt bông lọc mỗi ngày.

@Kính chào Bác Koi59!

Em đã hỏi mấy cửa hàng cá cảnh, cái bộ lọc (Máy lọc + hộp lọc) loại rẻ nhất là 55.000 đồng, chắc là ở tỉnh, tiền chi phí vận chuyển hơi cao, nhưng em vừa mối ráp thử một bộ cho vô hồ và em đang theo dõi kết quả, có gì thì em sẽ báo cáo Bác sau nhé!

Cám ơn Bác rất nhiều!

Ut9

Koi59

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
# Đó là Koi59 đưa gía ở những tiệm bán lẻ, nếu mua ở Chợ Kim Biên, ta chỉ mua máy.. không phụ tùng và hộp, gía chỉ 25k = máy 35w - Bông lọc thì 40k/kg... dùng hòai không hết... hihihi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom