Guest viewing is limited

KILL_DOG113

Thành viên mới
SVC$
0
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

đây là 2 cây sanh và 2 cây bồ đề mà chính tay bố mình đã tạo qua 20 năm, 1 hòn đá mặt người cũng do bố mình sưu tầm được khi đi biển

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
hình cũng rất thích chơi cây cảnh ngoài chim cảnh nhưng ko gian chật hẹp nên ko cho phép mình chơi đc. theo mình quan sát thì hòn non bộ của bạn khá đẹp. nhưng chậu và bố trí chưa hợp lý. bạn nên dùng cái chậu to gấp 4 lần và có hình đĩa có chân kê lên khi thả cây sanh này vào sẽ tuyệt vời, với cái chậu này bạn nên thiết kế rộng hơn vài lần. thêm 1 quả núi phía sau quả núi to bằng 3/4 cây xanh. đòng thời kết hợp nước chảy trên xuống. bên dưới bạn thả vài cặp cá thì rất tuyệt vời

Thân mến

KILL_DOG113

Thành viên mới
SVC$
0
hợp lý hay không là khoảng sân quá nhỏ nếu như vậy sẽ cần rất nhiều không gian

aducdkz82k65

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uh khoãng sân hơi chật nên...không thể bố trí như ý muốn được

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
hình cũng rất thích chơi cây cảnh ngoài chim cảnh nhưng ko gian chật hẹp nên ko cho phép mình chơi đc. theo mình quan sát thì hòn non bộ của bạn khá đẹp. nhưng chậu và bố trí chưa hợp lý. bạn nên dùng cái chậu to gấp 4 lần và có hình đĩa có chân kê lên khi thả cây sanh này vào sẽ tuyệt vời, với cái chậu này bạn nên thiết kế rộng hơn vài lần. thêm 1 quả núi phía sau quả núi to bằng 3/4 cây xanh. đòng thời kết hợp nước chảy trên xuống. bên dưới bạn thả vài cặp cá thì rất tuyệt vời

Thân mến
ý kiến em cũng giống bác,chơi cây một là yêu cầu không gian,thứ 2 là phải biết bố trí không gian sao cho hợp lý,nếu nhà chật thì nên chơi giòng bonsai mini..........đánh giá về bố cục của non bộ của bác.( gọi thế cũng chưa phải vì bác chơi thẻo kiểu bể cá cảnh ngày xưa).........bố bạn chơi đc 20 năm nên ngày xưa chơi theo lối đó,cái cây và đá được cho lên qua thời gian giờ thì mình nghĩ chắc bệ của cái cây đó rất đẹp,đã ôm gần hết đá...nhưng nhìn tổng quát và khách quan thì hơi bị rối mắt..và cái bể đó cũng như mình đã nói là bể để chơi cá chứ không phải cái chậu để chơi non bộ,...bạn hãy tạo lại dáng cái cây và nên kiếm 1 hòn non bộ thuộc đá tai mèo hoặc da trâu bỏ cạnh đó chậu cảnh thì như bác hoangchanhthu đã nói nên tháy chậu địa góp ý thế thôi..........hic không biết bạn có hiểu ý mình nữa không

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom