Guest viewing is limited

richha

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết có phải là bị nhuộm hay không, nhưng chú này đang thay lông, loài cả phần thịt ra ngoài mà em thấy dưới gốc lông màu trắng toát như tóc bạc, cả cái mào cũng vậy.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Danh DL

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết chim này có phải bạn bẫy ngoài rừng về không hay mua lại của ai, nhưng mình nhìn màu lông thì thấy đến 95% là chim bị nhuộm.
Bạn chờ thay lông sẽ biết ngay thôi. Nếu mình không đúng thì cho mình biết để học hỏi thêm nhé. :a03:

richha

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết chim này có phải bạn bẫy ngoài rừng về không hay mua lại của ai, nhưng mình nhìn màu lông thì thấy đến 95% là chim bị nhuộm.
Bạn chờ thay lông sẽ biết ngay thôi. Nếu mình không đúng thì cho mình biết để học hỏi thêm nhé. :a03:
Chào bạn !
Chú này là mình bẫy được, mới nhìn thì giống như là bị nhuộm nhưng khi nhìn kỹ sát vào da thì thấy gốc trắng tinh như tóc bạc, nếu thuốc nhuộm thì khó có thể lên màu trắng tinh như thế.
Nhưng nói thật mình cũng hơi nghi nghi...:a23:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Không cần phải nghi đâu. Nhuộm 100%. Hôm rồi cũng có người bẫy được 1 con trên Hoà Liên, chim bổi vừa biết ăn cám. Nhưng cũng là chim nhuộm.

richha

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không cần phải nghi đâu. Nhuộm 100%. Hôm rồi cũng có người bẫy được 1 con trên Hoà Liên, chim bổi vừa biết ăn cám. Nhưng cũng là chim nhuộm.
Vậy sao!
Chắc em phải phóng sanh thôi hic hic... Tưởng có được chú CM quý ai dè...:a22:

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vậy sao!
Chắc em phải phóng sanh thôi hic hic... Tưởng có được chú CM quý ai dè...:a22:

Bạn nuôi 1 thời gian coi sao ròi tính, bẩy dính đã thã tốn cong. Nếu nó có nhọm đi nữa nếu là chim hây thì cứ nuôi.

Nếu chim dỡ thì...

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
em có con Chào Mào nuôi cũng đc 8 năm lồng rồi tự nhiên mùa lông vừa rồi chót của mấy cộng lông cánh trái có lam lam trắng, khoảng 3 cộng thôi. như vậy mùa thay lông sau thì có tiến triển gì nữa ko mấy anh.
thân

tkd_metal

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới bắt một ổ chim non 3 con của CM bông trong tự nhiên. Nhưng các em nó chẳng em nào có được màu lông giống bố mẹ hết. Không biết lớn lên em nó có cơ hội nào được lọt vào topic này không các bác? hay là nhỏ sao lớn vậy?:a36:

hotanthanhvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới bắt một ổ chim non 3 con của CM bông trong tự nhiên. Nhưng các em nó chẳng em nào có được màu lông giống bố mẹ hết. Không biết lớn lên em nó có cơ hội nào được lọt vào topic này không các bác? hay là nhỏ sao lớn vậy?:a36:
Sao không bắt đôi chim bông là bố mẹ của 3 con chim non đó mà nuôi bạn ơi?

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hê hê, giờ mình mới biết CM mí đỏ là thuộc loại quý hiếm :a01:. Tuần trước có người cho mình 1 con CM Huế gần 3 mùa, ổng mua 500 cách đây 2 năm, nuôi thế nào mà nhát quá nên ổng thả nhưng nó không đi mà tối lại vào lồng ngủ. Con này mí đỏ cả hai bên, chim khá hay nhưng vẫn rất nhát.

Đúng là "Mèo mù vớ phải cá rán" :a01::a01::a01:

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hê hê, giờ mình mới biết CM mí đỏ là thuộc loại quý hiếm :a01:. Tuần trước có người cho mình 1 con CM Huế gần 3 mùa, ổng mua 500 cách đây 2 năm, nuôi thế nào mà nhát quá nên ổng thả nhưng nó không đi mà tối lại vào lồng ngủ. Con này mí đỏ cả hai bên, chim khá hay nhưng vẫn rất nhát.

Đúng là "Mèo mù vớ phải cá rán" :a01::a01::a01:

èo, gặp phải e là e quất rồi. dù sao chơi chim cũng phải có cái duyên bác à.. ko sao

bachsauphi

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em cũng có em Chào Mào má trắng có 2 lông trắng ở 2 bên cánh ko biết qua một mùa lông nó có ra thêm ko nữa.:a43:

MộtChaiNằmNgữa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Bạch Đề ơi,sao các tấm hình bác post em không thấy gì hết trơn vậy?
Máy vi tính của em có nên cài thêm phần mềm gì kg vậy bác?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng, do hồi đó Bạch Đề copy trực tuyến từ trang web thái về, trên mạng về cho nên diễn đàn đổi domain nó cũng bị hư đi, để hôm nào rảnh Bạch Đề sẽ sưu tầm lại bạn à.

thân mến,

Bạch Đề

tecongk1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nói về bạch đề thì mình cũng may mắn sở hữu được một chú có 2 móng trắng. bắt được lúc còn má trắng đã nuôi đcj 1 mùa :a15: giờ nhìn cậu ta cũng oai phong lắm.

tecongk1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn !
Chú này là mình bẫy được, mới nhìn thì giống như là bị nhuộm nhưng khi nhìn kỹ sát vào da thì thấy gốc trắng tinh như tóc bạc, nếu thuốc nhuộm thì khó có thể lên màu trắng tinh như thế.
Nhưng nói thật mình cũng hơi nghi nghi...:a23:
Nhộm chắc bạn ơi! chim nay nguoi ta bị sẩy cũng có thể, màu đó là nhộm chắc luôn, minh có một chú như vậy mà, nhộm xong họ dung thuốc tẩy nữa cho nên gốc lông mới trắng như dzậy!
Bạn xem kĩ đi nhé. Thân!

vietgao

Thành viên mới
SVC$
0
mình có 1chú có 1móng sau trắng, còn chân kia có 1móng giữa trắng . mình muốn hỏi ae như vậy có được gọi là bạch đề chưa. . thanks ae

bạn chú ý: viết bài phải có dấu tiếng việt-không viết bài có nội dung mua bán-thanks

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

viptruong85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chao mao nhà e có lông đuôi ở cuối cùng cộng nào cũng có 1 ít mầu trắng có phải là đột biến ko a e ơi. hôm nào e gửi ảnh cho a e xem nhé!!!

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
bình thường thôi mà bạn, mình cũng có 1 em như vậy mỗi cộng đều có hết mà bông to nữa.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi chắc các fans yêu thích CM cũng đang mong chờ xem con chim lạ này:

Hình được lấy từ trang web Thái jorsanamnok.com
theo mình nhận xét thì em nãy là qua photoshop phần yếm ( phần yếm nhỏ ). Các bạn nhìn kỹ sẽ thấy vết đen bị nhòe đi chứ không thấy lông tơ ( có xen vài cọng lông hồng ) như phần yếm lớn và đậm kia. Chim kín yếm như vậy thì k f la k có nhưng em này mình chắc 100% là đã chỉnh sửa = nghệ thuật Photoshop.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom