Guest viewing is limited

BLACK_CANARY

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Để đẩy mạnh phong trào nuôi chim cảnh ở diễn đàn. BC xin phép anh em lập topic này để kêu gọi anh em hãy đến giao lưu với nhau để học hỏi kinh nghiệm, và gặp gỡ kết bạn (chơi chim thì phải có bạn mới vui phải ko các pác tiền bối ).. :99:
BC xin giới thiệu về "tài sản" của mình:
nhà em hiện nay có nuôi các loại chim: yến,yến hót và chỉ yến hót:a16:
đủ các loại
Vậy anh em nào cùng sở thích thì gặp nhau trên topic này và hẹn gặp mặt vào thời điểm thuận lợi nhất.
Chúc các bác nuôi chim khỏe đẹp và đẻ sai...

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihihi, bác chỉ khoái chơi yến hót thôi àh
Bây giờ 1 em yến hót căng và hay thì khoảng bao nhiêu hả bác? Loại nào cũng được. hồng, hoàng, thanh , bạch hoặc vân cũng đều được cả
hôm xưa có vụ off ầm ĩ vui thế sao bác ko tham gia?

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Cám ơn BC đã mở chủ đề hấp dẫn này,:a15: HLong_ce dán lên để mọi người dễ vào đọc nhé! Thân mời các thành viên nào yêu thích chim cảnh nhỏ, vào đây hưởng ứng nèo!:a18::a04:

BLACK_CANARY

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim yến căng hiện giờ ở SG khó kiếm lắm bác ruacon ah,khi nào có dịp gặp nhau, anh em ta sẽ nói chuyện cụ thể hơn, nhé pác.
EM rất mê nuôi chim đẻ, hiện giờ thì chỉ chơi yến đẻ thui, nhưng đang có kế hoạch trong tương lai sẽ nuôi chích Chòe Lửa đẻ (vì trước khi chơi yến em rất mê chòe lửa).
Thân chào!

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
.........., nhưng đang có kế hoạch trong tương lai sẽ nuôi chích chòe lửa đẻ (vì trước khi chơi yến em rất mê chòe lửa).
Thân chào!
Mình khoái cái này nhất nè!!Khi nào có kế hoạch tuyển lựa chim này thì hú mình với nhé!!
Mà con này mà nui để chắc cả 1 vấn đề bự tổ chẳng vì Lửa k thíc sống gần con người và sống trên cao!
Nhưng hình như có người làm đc rùi!!

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
tiết quá, mình ở tận Bạc Liêu , cũng đam mê các loài chim cảnh nhỏ, mà không không gặp gở được anh em trong diển đàn được cũng hơi buồn

N

__Nick__

Guest
qua..............cho em 1 vé luôn nha. Hy vọng sẽ sớm gặp mặt BC ngoài đời. hihihi . Nick đang cố kiếm vài chú sắc nhật nuôi đẻ đây, hihihi . hẹn ngày gặp mặt nha. hihihi :D:D:D

BLACK_CANARY

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
BC xin gửi vài hình về chim cảnh nhỏ sinh sản trong lồng hiện đang nuôi phổ biến ở SG (xin các bác nuôi cảnh bổ sung dùm em vài loài nữa) chim nhà nuôi & sưu tầm của mấy ông bạn...
1)YẾN
mái xám & con vàng

mái vàng & 3con 2tuần tuổi

Hoàng yến & 2con 3tuần tuổi

2)sắc nhật
Một trái dừa khô 2 trái tim vàng :a26:

3).....

N

__Nick__

Guest
đôi sắc này của BC hả ? nhìn đẹp quá àh. em nó đẻ lứa nào chưa vậy BC ?

BLACK_CANARY

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ah,con sắc này BC dc bác 2cư để lại,nuôi vui lắm, đẻ như chuột vậy.Lứa đầu dc 6tên,lứa sau dc 3tên,đang đẻ lứa mới...

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
BC cho mình hỏi cái này ngu ngơ 1 tí nhé vì mình chưa chơi Yến bao giờ và cũng múôn "phỏng vấn" bạn tí,hehehe: Tại sao bạn thích cá lọai Yến và các lòai như là sắc nhật?
Vì nhìu người chơi vì giọng,có người chơi chim đá,có người chơi dáng....còn bạn?Theo trường phái nào?

BLACK_CANARY

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uh thì mỗi người mỗi ý mà.Cũng như các bác BC cũng thích nghe chim hót lắm chứ(mặc dù chim yến ko thể so sánh dc với chim rừng).Thích nhìn màu sắc của chim yến (tất nhiên ko đẹp bằng 7màu hay chim họ vẹt) và còn thêm 1 cái thú nữa là chim có thể đẻ trong lồng(giống như các bác chơi chim rừng có thú đi bẫy chim) lâu lâu yến hót cũng dc 1 em xuất chúng.Nói túm lại nuôi chim yến có cái hay sau đây(theo ý chủ quan của em):
1)biết hót (ko phải hót hay)
2)màu sắc đẹp
3)biết sinh sản trong lồng
4)có lợi về kinh tế :a04:

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
wow.!!! hôm nay ông qua đây luôn rồi hả hải(BLACK_CANARY).

vetxinh@1986

Lặng lẽ ... !!!
SVC$
0
nhìn nó đẹp quá đi thôi,nhưng em vẫn chưa nuôi lạo đó?nóhót hay như khuyên không ác bác?em thì mới chỉ nuôi khuyên và vẹt thôi.

genta

to be or not to be
SVC$
0
đã quá BC ui! có con 7 màu nào không vậy???? up lên tiếp đi!!!! có bán yến không vậy BC??? nếu có thì pm cho mình giá 1 cặp bao nhiêu nhá! thanks

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Em cũng vừa qua nhà Bác Hai Cư xong , do còn nhỏ mà chẳng biết tuyến đi xe bus nên mất hết 40k đi xe ôm . Bên nhà bác Hai Cư có 1 dàn lông toàn chim kiểng nhỏ không à , bác lại rất hiếu khách , do đi xe ôm nên em chỉ ở lại khoảng 30' để ngắm dàn chim . Không biết cặp sắc nhật của anh có phải cặp mà đẻ 3-4 trứng phải không , lúc em qua đã thấy 1 lông có trứng mà không có con , hỏi bác thì bác nói mới vừa bán . Qua nhà bác ngắm chim rất thích , có gì anh em hẹn nhau qua nhà bác 1 lận xem có đc không , em mới qua 1 lần chưa biết qua đông có làm phiền gì tới bác . Bác Hai Cư rất hiếu khách , chỉ có 30' mà em đc bác chỉ giáo rất nhiều . Hiện nay trên thị trường hiếm thấy loại vẹt có cái mào trên đầu lắm thì phải , bên bác Hai Cư co 1 cặp đang ấp trứng , em qua xem chủ yếu là 7 màu đủ loại và long cơ nữa . Co gì anh Hải rủ anh em qua nhà bác chơi 1 lần cho vui .

BLACK_CANARY

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chà anh chàng mechim này gan ghê ta (đúng là dân mê chim).bac 2 là 1 nghệ nhân hàng đầu nc ta về cái vụ chim cảnh này mà, đã qua nhà bác thì chỉ có mê tít cây mít.
@genta: bữa nào BC wa nhà mấy anh bạn mang theo máy chụp hình,xin vài kiểu rồi pot cho anh em xem

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Cái này mê từ khi bên abv cơ , mê lúc vào nghề nuôi chim . Lúc đó trên CV Lê Thị Riêng vẫn còn mở mấy tiệm chim , yến phụng là 1 loài chim em bắt đầu nuôi . Em biết loại này khi chị GD bên abv làm 1 phóng sự về nhà bác 2 , nói chung hồi nhỏ có biết gì đâu , thích nhưng chẳng biết nhà bac 2 ở đâu nên để dến ngày hôm nay đc tận mắt và sờ vào những chú manh manh , sắc nhật con con dễ thương . Có gì anh BC qua nhà bác làm 1 bài về nhà bác 2 đi , em thấy cũng lâu lắm rồi.

N

__Nick__

Guest
hix nghe chú em nói mà anh đây mê quá. có dịp nào rnah4 cũng ráng phang qua 1 phát xem chỡ thỏa thích. nghe nói bên bác 2 cư nhiều sắc nhật lém. ko bít có sắc trắng hay socola ko nữa. định tậu mỗi màu 2 cặp về nuôi đây. hihihi :D:D:D

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
bửa nào đi rủ với nick ơi, anh cũng máu nuoi chim lại rùi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom