Guest viewing is limited

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
kính thưa các cụ, kính thưa các bạn trong toàn thể diễn đàn svc, sáng nay, theo hẹn của cụ hoahongvang_tn, em (khanhduy3010) và Cường (cu0ngnuce) đúng 10h sáng ra đến bến xe Lương yên để nhận chim, khoảng 10h15 xe hải phòng đến nơi
vui mừng khôn xiết khi 2 đứa tận mắt được diện khiến 2 em Chào Mào Bạch đề, em 7 móng trắng là của em, em 5 móng trắng là của cu0ngnuce, không biết hôm nay thế nào mà em đã rất đen, lúc bắt chim để cho vào hộp, kiểu j cái lồng bổi lại bị gẫy 1 nan, thế là em tiếc ngẩn cả người, và 1 lúc sau mới định thần lại được, đến bây giờ cũng ko thể tin rằng 1 sự thật đau đớn đến vậy, em Bạch đề 7 móng trắng trong gần 1 tháng đợi chờ đã xổng lồng bay mất...chán chường....
em tha thẩn 1 lúc ở bến xe, còn cu0ngnuce thì về trước, em ngồi như thằng mất hồn ở bến xe bus đến nỗi 2 cái xe 24 về cầu giấy mà chẳng thèm lên, có bác bên cạnh hỏi cháu ngồi đây làm j, em nói cháu đợi xe 24, bác ấy nói, ô hay cái thằng này, 2 cái xe 24 chạy qua rồi, *** mơ ngủ à cháu??? :((
thật ko còn j đau xót hơn...em đành lững thững về...
về đến nhà em vẫn ko tin những j vừa mới xảy ra
nó quá nhanh và quá chua xót
hạnh phúc và niềm vui sao ít ỏi và nhanh chóng qua đi quá vậy? chỉ có nỗi buồn vây quanh ta
có phải số em ko nuôi đc chim hay?...
xin lỗi toàn thể diễn đàn cũng như hội quán hải phòng, hội quán Chào Mào thủy nguyên, xin lỗi cụ thuận, cụ hòa :(
em ko bít bh nên làm j nữa...

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Xin chia buồn cùng bạn xem như mình không có duyên với em nó .Đây là 1 trong những bài học đau thương mà các em đam mê chim đều ít nhiều đã bị nên coi đây như bài học rút kinh nghiệm về sau .
Thân vinh75

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
chán thật đấy bác vinh75 ạ, đúng là hy vọng bao nhiêu thì thất vọng bấy nhiêu,...
chả bít bh tn nào nữa :(

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
chia buồn cùng bạn! đây cũng là kinh nghiệm quý báu cho anh em!

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Buồn và chia buồn cùng bạn, nhiều khi con người co những giây ở tình trạng không trọng lượng nên mới xảy ra vậy bạn à, mình cũng từng bị nhiều lần như vậy hu hu.!

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
chia buồn cùng bạn! đây cũng là kinh nghiệm quý báu cho anh em!

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
chia bùn cùng bác. rảnh rảnh thì 1 vài ngày cầm chim mồi lên chỗ bị sổng treo thử biết đâu...........gặp lại em nó.

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
huhu, cảm ơn mọi người đã quan tâm và chia buồn cùng em, thực sự là em buồn lắm, ko bít bao giờ mới có dịp diện kiến bạch đề lần thứ 2 :(

tiendung282

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chia buồn cùng bác. Mình cũng hiểu được tâm trạng của bạn, a e chơi chim ai chẳng gặp tình huống như bạn. Nỗi đau nào rồi cũng sẽ qua bạn ah :a35:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cái gì cũng có sơ xuất hết .có thể đó là một kinh nghiệm nên kiểm tra lồng kỷ trước khi đưa chim vào.
xin chia buồn cùng bác

thân

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
đó là cái lồng mà các cụ ở HQHP nhốt anh ạ, nhưng em sơ xuất làm gẫy nan khi gỡ giấy dán ra, hic

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chia buồn cùg bạn nhé. Đây cũnglà một bài học kinh nghiệm xương máu để chúng ta khi chuẩn bị đón các em mới về, chuyển lồng các em cũ... đều phải chú ý rất chi là kỹ lưỡng tránh để xảy ra những việc đáng tiếc như thế. Một lần nữa xin chân thành chia buồn cùng bạn. Thân

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn m.n nhìu ạ
thôi thì coi như thả chim đầu năm lấy may..........
nhưng mà sao khó chấp nhận quá :(

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trời ạ, phí của trời ! người thì ước ao ko đc trúng thăm, người trụng lại đen đủi phí của giời, đáng tiếc đáng tiếc, ước gì mình có con ấy nhỉ !

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
thế bác nghĩ là em ko ước ao à? :(:(:(, hic hic........

cu0ngnuce

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:( e buồn thay cho cụ, cũng tiếc ngẩn cả người
đúng là thiếu kinh nghiệm thật, chẳng biết nói gì vs cụ cả :(

kenvill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái gì nó cũng có duyên đấy cụ ah. có thể cụ ko co duyên mới em nó như lại co duyên mới em khác ko bạch đề như nết chơi lại hay hơn. hay coi nhu của đi thay người bác ạ

2thanh

Thành viên mới
SVC$
0
sao cũng có những người giống mình thế mình không giám nói chuyện này ra vì sợ mọi người cười nhưng bạn nói thì mình cũng nói
Trước hết mình xin chia sẻ nỗi buồn của bạn . mình cũng thế nhưng là với con cu gáy. mọi người ở trong Quảng Ngãi đã lựa chọn giúp mình và khi gửi ra mình cũng rất ương ý. nuôi được 2 ngày thì mình vệ sinh lồng ( lồng tháo đáy) thế là chẳng hiểu sao con cu bay ra và nó cứ đừng một lúc trên nóc nhà cho mình tiếc ngất à. Lúc đó nói thật định tương cho nó hòn gạch đến đâu thì đến nhưng rồi nghĩ lại mình không có duyên với nó vậy nên cũng tự an ủi mình và thôi cho em nó bay đi à

tuanlv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khi nhận chim nên kiểm tra lồng trại cẩn thận. Nhân chim ở bến xe tuyệt đối ko mở toàn áo lồng ra ngắm chim mà hơi hé ra nhòm xác minh thôi . Vì lồng đựng chim thường là lồng ọp ẹp ngoài ra khi vận chuyển bị cọ sát đến gãy nan . Em bị 1 lần như thế nhưng may là mang về nhà cho chim qua lồng tắm khi mở áo lồng ra thì ôi thôi gãy 1 loạt nan nhưng may là có cái áo lồng nên chim ko bay ra đc. Rút kn lần sau nhé bạn . Cái gì qua rồi thì cho qua tiếc nuôi chỉ khổ thêm mình thôi . Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom