Guest viewing is limited
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

gaututi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở hà nội thì quăng qua em, em đổi cho con trống, đang cần mái ghép sinh sản,

số lh với em 0986291984 . em tên khánh ở hà đông

secrethung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có lẽ cũng vì mình ngu nên mới bị như vậy.câu chuyện là như thế này vào 1 ngày đẹp trời thường chở con đi học đi ngang qua vài tiệm bán chim nhưng hôm đấy có hứng ghé vào 1 tiệm để xem vài chú chào mào bổi mới về.Lúc đầu cũng không định mua nhưng nhìn thấy thích thích nên đứng hơi lâu để xem và lựa 1 chú,nhưng nhìn 1 hồi thì không ưng ý lại đi về.Thế là ngày mai lại tới lần nữa để chọn cũng hơi lâu nhưng không được em nào thế là quay ra hỏi chủ tiệm những em tách lồng cũng là chim trong bầy đó tách ra thì chủ tiệm bảo 200k bao trống(chim tập thể tự lựa 150k).thế là ưng ý bắt 1 em tướng tá nhỏ con tới đây thì chả có chuyện gì xẫy ra. Thế là đem về nhà nuôi được vài bửa em nó sổ giọng thì nghe gióng chim mái (gà chưa biết phân biệt trống mái) cứ thế để nuôi .Nhưng em thì có thằng em nó cũng thích thích nó xin em thế là em đem cho nó với cái lồng cùi.thằng nhỏ đem treo sau vườn gần nhà có 1 anh gọi là nghệ nhân vì cũng nhìu năm nuôi chào mào.Anh nghe nó hót thì bảo là chim mái.lúc này thì em chắc lắm rối vì nó chị hót wit tiu wit hoài ah .Và thế là câu chuyện xãy ra.Em lên tiệm chim lúc đó mua em nó.em bảo (anh ơi hôm bữa em có mua của anh 1 con chào mào của anh emnuôi 1 thời gian nó sổ giọng là chim mái ) thì lúc này anh chủ tiệm mới bảo là thả nó đi thì em mới noi lúc trước anh bán cho em bảo là bao trống vậy anh cho em xin đổi con khác nha.ổng bảo tại vì chim anh bán ra rất nhìu và cũng không biết có phải chim anh không nên không cho đổi ổng còn bảo vì em lựa lâu nên không cho đổi 1 câu nói pó tay.câu chuyện của em là như thế giớ chác mai xuống bảo thằng em thả nó về với TN.Hơi Buồn vì mình ngu và bị lừa thôi để tới mùa má trắng mua con khác cho nó vậy.Buồn Vì ngu chứ không tiếc gì 200k
Cứ từ từ thôi bác ạ, một thời gian sau bác trở thành cao thủ rồi thì chuyện lựa chim dễ như cơm bữa thôi. Bác quen rồi thì ko những lựa được chim chống mà còn lựa được chim hay nữa đó. Chúc bác gặp nhiều may mắn!

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn các bác quan tâm Chủ đề đã lâu mong mod đóng hộ em.hihihihihi thân

cmmatranglk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chủ thớt cho địa chỉ cửa tiệm để anh em khác trên diển đàn né tránh tiệm này nhe!

thong5800

Thành viên mới
SVC$
0
em cũng bị lừa quá trời, còn 2 e ở nhà hok bít thế nào nữa

yeuchim93

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đối với những kẻ buôn gian như ông chủ tiệm chim này mình nên cảnh báo cho a e khác biết để né và để cảnh báo cho những người đã đang và sẽ lừa người mua chim. bác nên nói cho a e trong diễn đàn biết để tiệm chim đó hết bán luôn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom