Guest viewing is limited
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có lẽ cũng vì mình ngu nên mới bị như vậy.câu chuyện là như thế này vào 1 ngày đẹp trời thường chở con đi học đi ngang qua vài tiệm bán chim nhưng hôm đấy có hứng ghé vào 1 tiệm để xem vài chú Chào Mào bổi mới về.Lúc đầu cũng không định mua nhưng nhìn thấy thích thích nên đứng hơi lâu để xem và lựa 1 chú,nhưng nhìn 1 hồi thì không ưng ý lại đi về.Thế là ngày mai lại tới lần nữa để chọn cũng hơi lâu nhưng không được em nào thế là quay ra hỏi chủ tiệm những em tách lồng cũng là chim trong bầy đó tách ra thì chủ tiệm bảo 200k bao trống(chim tập thể tự lựa 150k).thế là ưng ý bắt 1 em tướng tá nhỏ con tới đây thì chả có chuyện gì xẫy ra. Thế là đem về nhà nuôi được vài bửa em nó sổ giọng thì nghe gióng chim mái (gà chưa biết phân biệt trống mái) cứ thế để nuôi .Nhưng em thì có thằng em nó cũng thích thích nó xin em thế là em đem cho nó với cái lồng cùi.thằng nhỏ đem treo sau vườn gần nhà có 1 anh gọi là nghệ nhân vì cũng nhìu năm nuôi chào mào.Anh nghe nó hót thì bảo là chim mái.lúc này thì em chắc lắm rối vì nó chị hót wit tiu wit hoài ah .Và thế là câu chuyện xãy ra.Em lên tiệm chim lúc đó mua em nó.em bảo (anh ơi hôm bữa em có mua của anh 1 con chào mào của anh emnuôi 1 thời gian nó sổ giọng là chim mái ) thì lúc này anh chủ tiệm mới bảo là thả nó đi thì em mới noi lúc trước anh bán cho em bảo là bao trống vậy anh cho em xin đổi con khác nha.ổng bảo tại vì chim anh bán ra rất nhìu và cũng không biết có phải chim anh không nên không cho đổi ổng còn bảo vì em lựa lâu nên không cho đổi 1 câu nói pó tay.câu chuyện của em là như thế giớ chác mai xuống bảo thằng em thả nó về với TN.Hơi Buồn vì mình ngu và bị lừa thôi để tới mùa má trắng mua con khác cho nó vậy.Buồn Vì ngu chứ không tiếc gì 200k

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0
chia buồn cùng bạn. lần sau mua thì nên mua ở tiệm quen có gì xử lí cho dễ.

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chia buồn cũng bạn nha. Bạn nên mua ở tiệm quen là tốt nhất, có gì cũng dễ nói chuyện hơn. Chúc bạn sớm tìm được chú chim hay!

chaomaopro123456

Thành viên mới
SVC$
0
chia bùn chủ thớt ! bán hàng lừa đảo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!111111

trungpq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chia buồn cùng bác. Mà thằng chủ tiệm chim nói chuyện thấy ghét thật. Tại lựa lâu wa nên ko cho đổi. Pó tay. com

kyung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chia buồn .chủ tiệm mất dạy thế chim lên lồng khẳng định trống mà ko cho đổi sao không nói chán con này đổi em khác:a20:

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...đúng là thằng bán hàng mạt hạng...thôi đừng buồn nhé ...tôi tin rằng bạn sẽ tìm chim hay...

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
em đang tín kêu vài thằng bạn sử nó cho nó nghỉ luôn nhưng nghỉ đi nghỉ lại.thôi có 200k bỏ cho rồi nhưng vẫn tức nó là cái thằng ớ đẩu ở đâu lên địa bàn mình làm ăn mà lừa mình.thôi để đức cho con.Làm ăn như nó thì cũng có bền đâu. cười cái cho hết bực trong lòng nào.Khakha2

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Đây cũng là một kinh nghiệm cho anh em đi mua chim nhé ..nếu như bản thân mới chơi thì khi đi mua chim bạn nên cùng 1 người có kinh nghiệm đi cùng để tránh bị lừa nhé đồng thời cũng học hoi thêm kinh nghiệm chọn chim...chia buồn cùng bạn nhé ...nhân thể mình mong bạn nên kìm chế bản thân tránh gây hậu qủa nghiêm trọng ..việc cũng đã rồi mình sẽ rút kinh nghiệm là sẽ không mua ơ tiêm chim đó nữa ..thân!

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi đã rất kiềm chế rồi đó anh.giờ cũng đã có vợ con rồi thôi thì bỏ chứ lúc trước chưa có vợ con 1 em cho cả nhà nó về nơi quê hương nó rồi.hihi có gia đình thì suy nghỉ chính chắn hơn có 200k mà giờ kêu tụi bạn bè sử nó tốn chầu nhậu chắc cũng mệt,nên hihi ... chứ 2 củ thì nó chết chắc hihi cuộc đời ai mà không bị lừa chứ.hihi sống sao không hổ thẹn anh em bạn bè gia đình là mừng rồi.thân

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
học phí thôi.mới có 200 thì chưa ăn thua đâu.muốn giỏi thì còn phải bo hoc phí nhiều nưa.:a20::a20:

prolaluan113

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thì bạn cứ tìm bạn bè nuôi chim uj mua 1 kon vì chim đi bẫy lup chắc ăn chim trống hơn, với dù j quen biết cũng để mjnh chim hay :a05: chia buồn chủ thớt nha.

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
không xử thì thôi, viện cớ vợ con với gia đình làm gì

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác than mi lua chỉ được cái nói đúng thùng rõng kêu to mà hihi.lên đây chủ yếu chia sẽ cái ngu tý để anh em đừng tưởng (bao trống) là đã chắc.con người lừa đảo thì có nhiều cách mà hihi cám ơn bác Than - mi - lua chọt đúng chổ đau của em hihi

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
chọt nhau chi cho thêm đau mấy bác. cái này gọi là tiền ngu đó bác. mới chơi thì tốt nhất đừng có ra tiệm mà mua trước sau gì cũng sẽ dính tiền học phí. mới chơi 1 là quen ai chơi bảo họ nhượng lại cho 1 em ra hồn mà chơi, không nữa thì đi ra tiệm thấy em nào sổ rùi hãy bắt cho chắc ăn chứ mua tù mù bao trống chắc chăn sẽ dính chưởng thui.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
" Cuối cùng rồi đời vẫn thế, có sao đâu" Bạn hãy coi như là một điều xui xẻo nhỏ xíu, nhưng điều bạn sẽ được sau đó càng lớn hơn nhiều đó là kinh nghiệm trước lúc quyết định một vấn đề. Không những người mới chơi thiếu Kn, mà cả những người sành đôi khi cũng vấp phải thôi mà bạn. Mà khi lao vào đam mê chim cò bạn sẽ được rất nhiều cái để bạn thỏa màn niềm đam mê. Nhưng cũng sẽ mất rất nhiều cái khác để trả giá cho đam mê của mình. Đối với một người thực sự đam mê thì tất cả là :a01::a01:

liuliulolo

Thành viên mới
SVC$
0
xin chia bùn cùng bạn,:a33: tiệm ở đâu bạn nói cho anh em bit tẩy chay nó lun!!!:a43:

xuannhatrang77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đầu tiên xin chia sẻ cùng Bác, nhưng nói thật nhiều người nuôi chim đã lâu cũng chưa phân biệt trống mái nữa thì làm sao người bán phân biệt được, người bán chỉ nhìn con chim đẹp mã tách ra bán giá cao thôi. Nếu họ có bao trống thì trong vòng 2, 3 ngày thì đổi được còn 10 ngày thì..... một ngày họ bán cho biết bao người mà 10 ngày sau Bác tới nói mua chim của họ bị dính chim mái, cho dù có bao trống thì họ cũng không nhớ đã bán cho Bác con nào, ! Như Bác là người bán Bác có tin không ? Nếu Bác nói Bác tin và cho đổi thì.... Bác dẹp tiệm sớm đấy. hihi

chieupham1109

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chia buồn cùng bạn nhé!Mình lựa Chào Mào có khi cả gần 2 giờ và khi nghe nó đổ giọng mình mới bắt.Vì chim mình mua họ mỗi con từng hộc riêng

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác nói hoàn toàn đúng nên em cũng bó tay,vấn đề cuối cùng là không mua ở tiệm đó nửa thế thôi,cuộc đời có mất,có được,miễn sao vui là được.(nhưng nói thật nhiều người nuôi chim đã lâu cũng chưa phân biệt trống mái nữa thì làm sao người bán phân biệt được, người bán chỉ nhìn con chim đẹp mã tách ra bán giá cao thôi. Nếu họ có bao trống thì trong vòng 2, 3 ngày)..Chào Mào 2 3 hôm thì khá nhiều con chưa hót nên không thể phân biệt trông mái nhá bác nha bác.Thân và em chỉnh luôn câu sau có mà dẹp tiệm sớm em sẽ chỉ bác cách này nhá ( đó là đổi bù thêm tiền nhá bác)càng ngày càng giàu .Thân

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom