Guest viewing is limited

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Bạn "culanluasg" có thể gửi hình bộ lọc mà bạn dùng để nuôi cá vàng không? Mình thấy cá vàng ăn nhiều nên thải ra nhiều quá làm nước lúc nào cũng đục, trông rất mất mỹ quan.

guestx

Thành viên mới
SVC$
0
Cảm ơn culanluasg.

Mình cũng rất thích cá vàng. muốn nuôi 9 con theo p/thủy :a37: Gồm ran chu+ Lan thọ.

Nhưng kiếm mãi ở Hn mà không được. Chỉ sẵn cá rông thôi.

tnhoaiduc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hướng dẫn của bác thật cặn kẽ, cảm ơn bác, mà cá của bác nhìn mê quá đi, to hoành tráng

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
cá vàng nuôi có cần bỏ muối ko các bạn , hồ của mình 80*40*50 thì bỏ bao nhiu muối . Cá của mình trên đầu bị bám ji jong như nấm , làm sao để trị . Nhờ các bạn giúp dùm . thanks
-Nuôi cá vàng bỏ muối là điều bắt buộc ,mình ngày xưa nuôi cá hồ 120cm x 60 cm x 60 cm,thì bỏ 2 nắm muối hột to,mới đầu nhát tay lắm sau này thì quen rồi không sợ nữa
-cá có mốc trắng trên đầu ,nếu nghi nấm ,mình hồi xưa dùng Nizoral gội đầu ,bôi lên cho nó cũng tốt

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Bạn "culanluasg" có thể gửi hình bộ lọc mà bạn dùng để nuôi cá vàng không? Mình thấy cá vàng ăn nhiều nên thải ra nhiều quá làm nước lúc nào cũng đục, trông rất mất mỹ quan.
cái thời mình chơi chỉ là những bô lọc thông thườngkhông có gì đặc sắc ,chỉ phải siêng giặt miếng lọc ,thay nước và hạn chế cho ăn thức ăn nhân tạo

truongphuly

Thành viên mới
SVC$
0
nhiều năm về trước mình rất thích nuôi cá vàng ,có thể nói có một thời gian đã chơi tới nóc
,nhiều cá quá từ nuôi chơi phải bán bớt.ép đẻ nuôi lớn sau khi chọn lựa cá còn lại phải giao cho những người bán cá,hơn 10 năm rồi không chơi cá vàng nhưng bỏ kinh nghiệm mai một thì củng uổng,nay chia sẻ những kinh nghiệm lại cho các bạn có thể là lạc hậu nhưng chắc cũng có ích phần nào
- giới thiệu với các bạn hai con cá lan thọ của mình ,nuôi từ nhỏ bằng đầu kim gút (cá mẹ đẻ ra và lúc chụp thì nó bằng chừng này )

:a29::a29::a29:
Vui thật-hết hoàng hậu lan lại đến cá vua:a01: xin chào người anh em:a04:
IMG%5D

Chỉnh sửa lần cuối:

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Xin Chào người anh em bên diễn đàn cây cảnh ,đây chỉ là những kinh nghiệm đã qua để lại cho anh em,hiện tại mình không nuôi cá vàng nữa

toithichbaduoi

Thành viên mới
SVC$
0
chào bác mình có đọc bài của bác . rất hay bác àh . nhưng khi đi mua thì không coi được vì để cá trong tối . nếu bác ở sài gòn thì anh em có thể gặ nhau trao đổi đổi được không bác . cám ơn bác trước nhe . chờ tin của bác

toithichbaduoi

Thành viên mới
SVC$
0
chào bác culanluasg bác có thể chỉ cho em cách trị bệnh cá tàu đầu lân được không bác . Thấy của bác đẹp quá . Mà của em mới mua về đã bị bệnh không biết mua thuốc gì trị bệnh . Nó bị nầm trắng và đuôi có thấy chi máu nhiều lắm bác . mong hồi âm của bác . nếu được bác cho em xinh số điện thoại của bác có gì anh em mình liên lạc

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
chào bác culanluasg bác có thể chỉ cho em cách trị bệnh cá tàu đầu lân được không bác . Thấy của bác đẹp quá . Mà của em mới mua về đã bị bệnh không biết mua thuốc gì trị bệnh . Nó bị nầm trắng và đuôi có thấy chi máu nhiều lắm bác . mong hồi âm của bác . nếu được bác cho em xinh số điện thoại của bác có gì anh em mình liên lạc
Xin chào các anh em yêu cá vàng .có một thời gian lạc mất địa chỉ web nên không vào được ,xin thứ lỗi ,mình trả lời bạn .nếu thấy tối quá khó chọn không còn cách nào khác thì phải mang theo một đèn pin nhỏ khi mua cá thôi bạn ,hồi đó mình mua cá thường chọn những cá khỏe mạnh ,mình đã có bài chọn cá khỏe mạnh ở trên rồi ,bạn tham khảo nhé

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
cá vàng bị bệnh rất khó trị ,tốt nhất là phòng bệnh bằng cách thay nước khi dơ và cho ăn thức ăn vừa phải đừng để dư thừa ,chào bạn

Mr.Kin

Thành viên mới
SVC$
0
e cũng muốn nuôi những chú cá vàng đuôi dài,ở HN có người gọi là đầu lân đuôi lụa ,muốn ép ra dòng đó thì cần cá bố mẹ là dòng nào hả a ?

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
e cũng muốn nuôi những chú cá vàng đuôi dài,ở HN có người gọi là đầu lân đuôi lụa ,muốn ép ra dòng đó thì cần cá bố mẹ là dòng nào hả a ?
trừ cá lan thọ,hay ông thọ ,đuôi ngắn cũn cỡn,còn những chú cá vàng khác ,có ba đuôi bình thường ,sau ba năm nuôi dưỡng đều dài lượt thượt

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
sinh chào các bạn yêu cá vàng (cá ba đuôi )mình sinh chia xẻ với các bạn về quan điểm chơi cá vàng và cách chơi cá vàng của mình
Trên ba mươi năm nay phòng khach nhà mình vẫn có bầy cá vàng trong bể mình luôn nuôi khi thì 7 khi thì 9 con cá vàng theo ý hiểu của mình như vậy là chơi cá rồi đấy có phải không các bạn nhỉ mình chỉ chơi mỗi cá vàng mà thôi vì mình yêu thít giống cá này ở tính hiền từ sự uyển chuyển thướt tha ,mầu sắc ,hình dáng lại rất đa dạng :trắng có đen có vàng có đỏ có kết hợp giữa các mầu với nhau cũng có rồi thì đuôi ngấn đuôi dài đầu bằng đầu xù mình dài mình tròn mặt nhọn mặt bẹt mắt lồi mắt hướng thiên vâv vân và v v
lúc có điều kiện dạo qua các cửa hàng bán cá cảnh thấy con nào ưng ý thì mình mua về để chơi mình không ý định nuội cho cá đẻ thậm chí là nuội cho cá lớn hơn lên . Mục đích của mình là giữ gình cho cá sống khỏe mà chơi thôi mà vậy nên việc chơi cá vàng của mình rất chi là dễ dàng và đơn giản có những chú cá vàng đã sống với mình vài ba cái tết ,nhưng nếu lỡ có con nào yếu bệnh trường hợp này cũng có khi xẩy ra thì mình bỏ đi thay bằng con khác mình quan niệm như thể người ta cắm hoa tươi ở lọ hoa để chơi thì chỉ được vài ba ngày chứ mình thả con cá vàng vào bể để chơi được nhiều tháng thì cũng được lắm rồi
Để giữ gình cá sống lâu được trong bể nhà mình tôi thường chọn con đực mà con đực cũng thường đẹp hơn con cái cá cái hay bị chết vì rực trứng trong mùa sinh sản
đừng có ý định nuôi cho cá lớn nhanh trong bể chơi cá cảnh vì như vậy sẽ rất vất vả nếu ta chỉ nuôi cho cá sống để chơi để thưởng ngoạn thì công việc lại đơn giản đi nhiều
thộ mình bận rồi lần sau mình sẽ trình bầy cách giữ cá vàng sống lâu trong bể kính phòng khach mà chơi
thân chào

nguyenvietloc

Thành viên mới
SVC$
0
Ở nhà em có mấy chú oranda nhưng không hiểu vì sao mấy tháng nay đầu chúng nó có hiện tượng đông mủ. Khi lấy tay nặng ra thì mủ từ vùng đầu chảy ra như người ta nặng mụn vậy...Tuy vậy cá vẫn sống rất tốt, không có biểu hiện gì khác thường....Các bác có bik cái bệnh đó là gì không, chỉ giúp em với...Thanks các bác nhiều......:music2::a09:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom