Guest viewing is limited

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em thứ nhất chuyền 4 mùa.
Đều là chim Miền Tây hết riêng em số 6 bổi gốc Bình Dương.

Em thứ nhất

Em số 2

Em thứ 3
Em số 3 mà con mà mình trinh phục vào 30.04 năm ngoái gần nhà mình!

Em thứ 4

Em thứ 5

Em thứ 6

Còn đây cũng là em gái Miền Tây

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
gần nhà mình chòe than với lửa nhiều lắm bây giờ có phong trào mấy cha ở đâu dô bẩy o còn 1 móng hixxx..!

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng bây giờ chúng nó bẫy hết rùi.hôm nọ em đi bẫy mà chẳng được con nào cả.chán hẳn.2 ngày đi bẫy 5-6 chỗ mà chẳng được con nào chứ

minhtri89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn buithanhngoan ở miền tây mà bạn ở tỉnh nào vậy bạn, mình cũng ở miền tây nè, và đặc biệt mình cũng rất thích chòe than, trong các loài chim cảnh mình thích nhất là chòe than..
Mấy con than của bạn nhìn đã quá ah.. thích thật đó...

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng bây giờ chúng nó bẫy hết rùi.hôm nọ em đi bẫy mà chẳng được con nào cả.chán hẳn.2 ngày đi bẫy 5-6 chỗ mà chẳng được con nào chứ
Trước tết gần nhà mình thì nhiều cũng có người ở đâu lại bẩy còn lại 1 -2 em bể lụp hà.

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn buithanhngoan ở miền tây mà bạn ở tỉnh nào vậy bạn, mình cũng ở miền tây nè, và đặc biệt mình cũng rất thích chòe than, trong các loài chim cảnh mình thích nhất là chòe than..
Mấy con than của bạn nhìn đã quá ah.. thích thật đó...
Mình ở An Hữu, Cái Bè, Tiền Giang nhưng hiện đang sống ở Thủ Đức. Mình chỉ mê than hót thôi đá chim thấy tội tội làm sao đó. chòe than hót hay mà khó chơi nên ở đây ít người chơi lắm bạn à!

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
dàn than của bạn nhìn đã quá sáng sớm chắc inh ỏi luôn quá bửa nào có dịp lên giao lưu chơi ha bạn hjhj

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em số 5 đẹp đấy bro ạ. Mình cũng rất thích Than nhưng bây giờ thanh lọc bớt rồi, chỉ để lại em nào Hót Múa hoặc đi giọng kép thôi.

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác Buithanhngoan có con nào đi giọng kép không. Những con đi giọng kép thường đảo giọng nữa nghe rất hay giống như nó từ một nơi rất xa và cao hót vọng lại. E trước có 1 con như vậy nhưng bị sổng (chim con mà sổng phát một đi không trở lại luôn) đến bây giờ vẫn chưa kiếm lại được em nào như vậy nữa, cao to, đẹp trai, giọng kép, đuôi như cái quạt ba tiêu

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác Buithanhngoan có con nào đi giọng kép không. Những con đi giọng kép thường đảo giọng nữa nghe rất hay giống như nó từ một nơi rất xa và cao hót vọng lại. E trước có 1 con như vậy nhưng bị sổng (chim con mà sổng phát một đi không trở lại luôn) đến bây giờ vẫn chưa kiếm lại được em nào như vậy nữa, cao to, đẹp trai, giọng kép, đuôi như cái quạt ba tiêu

Bạn nghe thử em trong lụp giọng thế nào? . Hìnhnhư em số 5 ấy? Nhưng mình không rành giọng kép, mình thấy em ấy đảo và luyếncũng hay. Hôm 30.4 về đi bẩy có một em bổi gần nhà hót đảo giọng và luyến haykinh khủng mình bẩy mấy ngày mà không đá. và rất nhiều người theo bẩy em đó màkhông dính. Em này giọng cũng hay tương tự nó gần nhà nội mình, em nó đứng trêncao hót không thôi. Mình cũng mới nắm em nó vài ngày thôi. em trong lụp là em số5 đó.
<!--[if !supportLineBreakNewLine]-->
<!--[endif]-->
<object width="480" height="360">

<embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/tmlynr77VVQ?version=3&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" width="480" height="360" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></object>

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giọng khá hay đấy bạn ạ nhưng chưa phải giọng kép và đảo giọng đâu. Giọng kép là giống con của vuhuongdesgn trên youtube đó. Con của mình trước đây hót như vậy nhưng ra đi rồi. Bây giờ em Than non năm ngoái cũng bắt đầu bắt chước được giọng này nhưng còn chưa dài và rõ như vậy

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giọng khá hay đấy bạn ạ nhưng chưa phải giọng kép và đảo giọng đâu. Giọng kép là giống con của vuhuongdesgn trên youtube đó. Con của mình trước đây hót như vậy nhưng ra đi rồi. Bây giờ em Than non năm ngoái cũng bắt đầu bắt chước được giọng này nhưng còn chưa dài và rõ như vậy
Con của Vũ Hường nè http://www.youtube.com/watch?v=RjUnzTTSwME

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con của Vũ Hường nè
<object width="640" height="360"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/RjUnzTTSwME?hl=vi_VN&version=3"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/RjUnzTTSwME?hl=vi_VN&version=3" type="application/x-shockwave-flash" width="640" height="360" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>

Giọng thế là kép à. mấy năm trước ông anh gần nhà có một con chim non giọng dài gấp mấy lần con này. Mà nó lộn như cái máy.

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Gấp mấy lần cơ à? Giờ còn nữa không? Mình đang kiếm một em giọng dài như vậy thôi mà chưa được đấy.

netboss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác chủ top làm vài cái video nữa up lên diễn đàn cho anh em thưởng thức giọng hót của nó xem nào.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom