Guest viewing is limited

honneyoi

Thành viên mới
SVC$
0
Nó nè bác à, đưa camera vào nó hoảng :a04:

http://www.4shared.com/file/62572926/9c6ae3cb/1_online.html
Up tại trang chủ lỗi rồi :a20: xem bằng cái đó dùm nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
chú nhồng đẹp đấy, bạn có thể tập cho em nó nói được rồi đấy, nhưng hình như bạn nuôi trong cái lồng hơi nhỏ thì phải , bạn phải thay đi nó sẽ ảnh hưởng đến em nó đấy ...vài lời nhận xét có sai sót gì mong anh em bor qua.

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Nhìn qua những hình ảnh bạn post thì nhồng của bạn tuy đã hết tuổi ra ràng nhưng vẫn còn non. Không biết do nó sợ hay sao mà dáng đứng xấu quá, dáng đứng ko thẳng không thể hiện sự oai phong. Bạn cố gắng chụp được tấm nào lúc nó đứng yên để xem dáng nó thế nào. Con này đang tuổi nói gió, nếu bạn để ý thì sẽ thấy thỉnh thoảng nó cứ líu ríu cái gì đó trong miệng. Em này khoảng 2,5 tháng tuổi. Mỏ đang chuyển dần sang màu đỏ, chân vàng đúng loại nhồng bầu.

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0
Chú nhồng của bạn đẹp thật, lông đen bóng, chú Nhồng này gốc ở đâu vậy bạn, bạn post vài đoạn nó nói lên cho anh em nghe với nha!
XIn chúc mừng bạn có 1 chú nhồng đẹp!

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Em Nhồng này còn nhỏ xíu ah, chắc được max 1 tháng rưỡi, mỏ chưa đỏ và lông bụng vẫn chưa ra hết.
Cầu đậu bằng gỗ trơn quá ko tốt đâu. Bạn tìm 1 cành vú sữa to gấp đôi thay thế cho cái cầu cũ sẽ ổn hơn đấy. Nếu có điều kiện bạn tìm cho em nó 1 cái lồng to gấp đôi lồng này để nó bay nhảy thoải mái hơn và giữ cho lông đuôi và đầu ko bị toe vì mình thấy em này hơi nhát.

honneyoi

Thành viên mới
SVC$
0

Lồnng như thế này đã vừa hay còn nhỏ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Theo mình lồng tương đối ổn rồi, cần đậu cần phải thay và tốt nhất cắt bớt cánh của em nó đi để tránh trường hợp bay mất. Cắt cánh ko ảnh hưởng đến hình dáng và sắc đẹp đâu, đôi khi còn gọn hơn vì lông cánh và mình của Nhồng đồng màu. Em này của bạn đẹp, lanh chim, rất có tương lai đấy.
Welcome to Hội chim Nhồng :)

honneyoi

Thành viên mới
SVC$
0
Vài con nhồng nói tiếng nước ngoài sưu tầm :a01:
Con này nói siêu nhất :
http://www.youtube.com/watch?v=iYNCAT6NJ8c&feature=related

Thông tin :Nick name Banjo
Các từ mà nó nói ::a44:
Tạm Dịch nha :

âm 1 :Oh my Godness ::: trời ơi là trời !
âm 2 Naughty Boy : cậu bé hư đốn
âm 3 : không nghe được:a43:
âm 4 : Where are you .."name" : Mày đâu rồi ?
âm 5 : không nghe được:a43:
âm 6 : Naughty Boy : cậu bé hư đốn
âm 7 Naughty Boy : cậu bé hư đốn
âm 8 không nghe được:a43:
âm 9 vit kêu
âm 10 Oh my Godness ::: trời ơi là trời !
âm 12 Good morning : chào buổi sáng
âm 13 what is your name?:::: bạn tên chi ?

câu "Oh my Godness"và 'what is your name? ' chuẩn nhất :a04: Tính ra là có 4 từ nếu đọc theo tiếng việt nam

honneyoi

Thành viên mới
SVC$
0
Nhìn qua những hình ảnh bạn post thì nhồng của bạn tuy đã hết tuổi ra ràng nhưng vẫn còn non. Không biết do nó sợ hay sao mà dáng đứng xấu quá, dáng đứng ko thẳng không thể hiện sự oai phong. Bạn cố gắng chụp được tấm nào lúc nó đứng yên để xem dáng nó thế nào. Con này đang tuổi nói gió, nếu bạn để ý thì sẽ thấy thỉnh thoảng nó cứ líu ríu cái gì đó trong miệng. Em này khoảng 2,5 tháng tuổi. Mỏ đang chuyển dần sang màu đỏ, chân vàng đúng loại nhồng bầu.
Cám ơn bác.

Kì lạ lắm bác ơi, khoảng 2 ngày nay nó phát ra những âm thanh lạ lắm: như là : tiếng sụt của nước + tiếng dế re ré và nhiều âm thanh lạ khác.... tất cả hỗn tạp vào nhau.

Phải chăng nó đang nói gió ?!

Vậy
Mình cần dạy gì trong giai đoạn này hã pác.Em tính dạy nó nói luôn không biết được chưa.( tiếng "Alo" cho dễ)

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Nhồng của Bác như thế là có thể dạy nói được rồi , Nhồng là loài dễ bắt trước giọng và bắt trước nhanh nhất trong những loài chim dạy nói nên Bác có thể dạy em nó những từ vừa đủ và có nghĩa như Có khách, chào bác ... ăn cơm chưa ...hi...hi...chú Nhồng nhà em suốt ngày về một cái là nó bấm còi xe máy bim bim, thấy mặt mình nó chơi luôn câu : ăn cơm chưa?.... nhiều lúc ngồi xem bóng đá một mình cũng có bạn cổ vũ cùng .. Vào, Vào.... Rất vui Bác á

nvhung_nhong_

SVC$
0
Con nhồng của bạn có tương lai đó. Bạn nên cắt cánh của nó ngắn đi 1 chút để chẳng may bữa nào đó cho nó ăn mà quên chưa đóng cửa lồng thì thôi rồi lượm ơi. Một đi ko trở lại đó bạn ah. Cố gắng chăm sóc nó để nó thành tài bạn nhé.

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác cho em hỏi nhồng nói nhiều hơn hay sáo mà sao svc ko thấy có mục sáo nhỉ

nvhung_nhong_

SVC$
0
bác cho em hỏi nhồng nói nhiều hơn hay sáo mà sao svc ko thấy có mục sáo nhỉ

Trong các loài chim dạy biết nói thì Nhồng thuộc loại nói sõi nhất, nó bắt chước âm thanh chuẩn hơn và nói được câu có nhiều từ hơn các loài khác. Ngay cả lòai vẹt cũng ít có loại nào bắt chước tài tình như nó. Vì thế sáo và cưỡng nói chung không con nào nói giỏi như loài nhồng được. Ngoài ra nồng còn có bộ lông màu đen ánh xanh rất đẹp và tích dài màu vàng nhìn hấp dẫn hơn. Vì thế giá của nó cũng cao hơn sáo và cưỡng rất nhiều. Em lấy ví dụ về giá chim năm nay nha: Sáo và cưỡng dao động từ 50k-100k trong khi đó nhồng dao động từ 600k-900k. Như vâỵ giá 1 em nhồng đã gấp 6-9 lần sáo và cưỡng rồi, hihi. Nuôi nhồng sạch hơn nuôi sáo và cưỡng nữa đó. 1 vài lời so sánh về việc thắc mắc của bạn về sáo và cưỡng so với nhồng.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom