Guest viewing is limited

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chào mọi người tình hính là em có một em choè nuôi từ non lên được hơn 3 năm rùi.chim rất hung dữ con chim nào kè gần đều đòi đá.em đã thử cho tập đá với một con chim nhát :)),em định luyện tập cho nó thành võ sĩ chuyên nghiệp,nhưng em thấy lạ là toàn bộ chân nó đều có vẩy sừng như chim già rừng ngay cả ống chân cũng có một lớp sừng như (bảo vệ ống đồng chân các cầu thủ thường dùng)ko biết như thế có ảnh hưởng tới sức chiến đấu của em nó ko?chim như vậy có gì lạ ko,đánh đấm có hay ko?mong mọi người giúp cho đây là lần đầu em thấy chim nuôi non mà vậy?thanh mọi người trước

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn chim đc 3 năm tuổi lồng có con đã lên vảy có con thì chưa<nói 1 cách rễ hiểu hơn đó là già trước tuổi đó ban j ạ> ko ảnh hưởng ji tới sk của chim, cho du bạn co huấn luyện chú ta thành võ sĩ.chúc bạn thành công nhé.:a21:

choethan

Thành viên mới
SVC$
0
một trường hợp nữa có lẽ chim bạn bị bong gân sau khi vết thương lành thì bị đóng một lớp bốt. Còn nếu bạn muốn cạy những vết sừng ( theo bạn nói ) thì chỉ cần ngâm chân em nó vào nước giẩm cở nữa tiếng xong cạo nhẹ thì các mảng đó sẽ rơi ra thôi cái nào không ra thì ngâm típ rồi cạy ko nên cạy mạnh wa' nhá:a10:

vuongtrieu1980

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hii..m nghĩ là k có vấn đề gì cả bạn ơi, 3 mùa là có thể lên vẩy la bình thường ,k sao đâu,theo m bạn đừng nên ngâm chân chim vào giấm,k lẽ m bắt chim rồi ngâm chân sao?như vậy chim càng nhát,có cạy ra thi 1 thời gian lại mọc lai,tốt nhất là kẹ e nó,vì vậy k ảnh hưởng đến đấm đá đâu, chim 3 mùa đá càng máu,b nên cho tập đá với chim thường rồi sau mới chim chuyên đá. bb... Chúc chim b đá tốt.

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
thường những con chân khô sẽ nhanh lên vảy, việc lên vảy nhiều hay ít nó phục thuộc và tuổi lồng, chăm sóc và dinh dưỡng, những con bẫy đc ngoài rừng dù tuổi có già bao nhiêu thì chân vẫn bóng đẹp nên có thể nói chim lên vảy là do ta chăm sóc ko tốt, chân lên vảy chơi đá có tốt ko, đương nhiên là còn tùy vào trướng hợp, nếu đá thông lồng thì cũng ảnh hưởng nhưng ko ảnh hưởng bằng đá qua cửa. nghên nhân khi nó đấu đá dễ bị bong lớp vảy ra và gây nên đau chân có thể bỏ cuộc và thua. Hơn nữa để chim mang ủng dày quá cũng ko đẹp, ko có thẩm mỹ, vậy ta nên lột vảy cho chúng. để lột vảy cho chân chim cũng ko cần phải ngâm giấm tới 30 phút, nếu mà ngâm 30 phút chắc lột xong con chim nó đơ luôn. trước khi muốn lột vảy cho chim vào tắm, tắm xong để trong lồng tắm bắt luôn, vừa hạn chế được bay nhảy, sau đó cắt vài lát chanh rồi chà xát lên cặp cáng của nó, chà chừng một lúc lấy móng tay khựa nhẹ là nó sẽ bong ra, sau đó chà tiếp, rồi lột tiếp, cũng ko nên lột nhiều quá, nếu chân đã lên nhiều vảy thì lột chừng 2,3 lớp rồi vài tuần sau lột tiếp, khi lột vảy xong nên để vảy khô thì mới mang đi đá, ko đi đá ngay, có một số con tắm xong tự lột vảy.

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom