Guest viewing is limited

vtphuong68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em này mình mới bắt nhờ các ae đánh giá dùm

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn,

Theo mình chim của bạn nhỏ người, mỏ dài sẽ không siêng miệng, ức không sâu, tướng chim bình thường, chim có vẻ dạn nhưng sao mà lông đuôi bị mất hết vậy bạn? Một chút góp ý thôi, nếu không đúng xin được chỉ giáo thêm

vtphuong68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
À nó đang thay lông đó bạn. Chim ko nhỏ đâu bạn, so với mấy em khác nó to hơn nhiều ấy, tại nó nhảy quá chụp ko được rõ

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
con naỳ nuôi cũng được nhưng lâu lắm chắc phải mất vài năm, bạn nên tìm con khác nuôi thì hơn vẫn bằng đó thời gian nhưng sẽ được chim hay.
bẹn đọc topic chon chim ấy. Chào Mào chọn con to dài đòn mỏng lông và mỏ nhỏ và bẹt.đừng chọn con mỏ to đùng lâu hót lắm
yếm càng đậm càng sâu thì tốt.

hienlinh90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy chú Chào Mào này có dáng người tương đối đâu phải là dáng nhỏ chim đâu.Gốc mào dày và cao bình thường nhưng bộ yếm thì ngắn quá.Không bít giọng hót thì thế nào.Có time bạn up cho ae xem cái clip em nó hót đi.Giọng hay thì để lại nuôi còn nếu hót không hay thì phóng sinh thôi.:a05:

vtphuong68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vì mới về nên nó còn nhát lắm chưa quay clip được. Nhưng mở máy lên nghe dọng chim khác nó đã chịu đấu

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
nói chung nhìn em này bình thường.bạn mua mộc dở ý cũng chẳng sênh bao nhiêu ngồi nhìn kè lồng thái độ nghe giọng kết thì lấy.về chăm đỡ mất công.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Vì hình hơi mờ, mà bạn chụp cũng ko chi tiết các bộ phận em nó nên cũng khó nói chính xác. Nhưng theo mình thì em này siêng mỏ chứ ko đến nỗi, đầu như vậy nhìn ko đẹp lắm nhưng cũng thuộc dữ tướng, chỉ có điều yếm em này ko đẹp. Mà tướng em này thì bạn khá vất vả để thuần đấy! Bạn nên thay cái cóng thức ăn và nước cho em nó đi chứ chẳng bao tiền mà dễ vệ sinh lại đỡ vẫy thức ăn ra ngoài, hơn nữa cũng đỡ bị chim ị vào cám!

KAN16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn thiết kế cái dọ để hoa quả độc đáo đấy :).///////

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom