Guest viewing is limited

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chả là chiều nay có nghe tiếng chim non kêu đòi ăn trên cây xoài, thế là leo lên xem thì thấy tổ chim này. Có mình em nó thôi, nhìn thì như tổ Chào Mào mà con này thì không phải Chào mào. Nhìn đen thui, đang ra lông ống nhưng tóm lại chỗ nào cũng đen... như Chòe Than vậy. Không biết đây là loại chim gì, lúc vịn tay xem tổ thế là cành có tổ gãy luôn. Đành phải nuôi e nó vậy trong khi chưa biết em nó là giống gì, trong đầu có đặt ra 1 giả thuyết là tổ Khuyên hoặc CM nhưng đây là con Tu Hú và nó đã đẩy hết trứng đi rồi.Còn Chào mào thì ko phải vì chân mỏ và da cũng đen thui. Vậy nên nhờ các bác xem hộ xem em nó con cái nhà ai để em còn biết. Chiều nay e cũng ngồi đợi mãi mà ko thấy bố mẹ e ý về. Thank các bác.

<iframe width="420" height="345" src="http://www.youtube.com/embed/Fg1KGRHZKMg" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

kibou

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu đã mang bé xuống thì cố gắng chăm sóc cho nó biết bay chuyền đi vậy ? chim j thì chim bỏ rơi nhìn tội lắm bạn ah .

Nhìn xa thì giống tổ sâu, nhưng chim thì nhìn giống Chào Mào lắm bác chủ thớt ah, thôi cố gắng nuôi đi nhé .

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Mào mà cụ. để chắc chắn thì nuôi thêm 3 hôm là biết liền. tu hú to lắm, không nhỏ như vậy đâu

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào đó..nuôi tổ 1con nuôi lên chơi hay àh..nếu muốn biết rõ là chim gì thì để ý cây xoài xem chim mẹ công mồi về là biết giống chim gì thôi..

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom