Guest viewing is limited

danhhai

Thành viên mới
SVC$
0
Chòe Than khi đi tắm rít lên từng hồi là sao vậy,bình thường ở trong lồng cả ngày chẳng nghe thấy tiếng rít,các cao thủ cho em xin chút ý kiến với??Em mới chơi chòe than được 5 ngày,đang tập cho chú vào cám.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chòe Than khi đi tắm rít lên từng hồi là sao vậy,bình thường ở trong lồng cả ngày chẳng nghe thấy tiếng rít,các cao thủ cho em xin chút ý kiến với??Em mới chơi chòe than được 5 ngày,đang tập cho chú vào cám.

Theo mình thì em nó đang thích đấy mà. Mình để ý thấy thế này. Choè than rất thích tắm nhất là hôm nào nắng nóng. Chỉ cần cho em nó sang lồng tắm là em nó rít lên. Hay như em của mình, em ấy rất thích ăn sâu, nên mỗi lần thấy mình cầm hộp sâu ra là y như rằng em ấy rít lên. Và cứ mỗi lần ăn hết một con là lại rít lên đòi ăn tiếp. Bạn thử để ý xem có đúng thế không nhé!

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tiếng rít là đặc trưng của Chích chòe nói chung và Chòe than nói riêng khi bị kích thích bởi các yếu tố bên ngoài. Khi hoảng sợ nó cũng rít chứ k phải khi khoái chí nó mới rít

danhhai

Thành viên mới
SVC$
0
Em đang tập vào cám cho nó,nhưng không biết khoảng bao lâu thì bắt đầu vào cám hạt,hỏi ngoài hàng họ bảo cho ăn độ 2 gói cám bột a vầy là có thể cho ăn cám hạt,xem trên diễn đàn thì mới chỉ đến cho ăn từ bột ướt sang bột khô chứ chưa thấy nói cho ăn cám hạt.Em vẫn ngày ngày cắt sâu trộn cám ướt cho ăn đến hôm nay được 1 tuần rồi thấy chim có ăn sâu dính cám.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom