Guest viewing is limited

thangquinhon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cũng là dòng Chào Mào,nhưng tùy theo địa phương gọi tên khác nhau, có vùng gọi là chào mào đít vàng có vùng gọi chào mào mốc...nếu mà bổi già rừng hót củng hay lắm, đi bẩy dể dính chim rất zữ

thanhgiai

Thành viên mới
SVC$
0
cũng là dòng chào mào,nhưng tùy theo địa phương gọi tên khác nhau, có vùng gọi là chào mào đít vàng có vùng gọi chào mào mốc...nếu mà bổi già rừng hót củng hay lắm, đi bẩy dể dính chim rất zữ

hình như ko thấy ai nuôi con này thì phải,ko biết có hay ko bạn
nếu ko hay mình định thả đi chọn e Chào Mào má trắng về nuôi

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
em này chỗ mình gọi cm đít vàng. bộ lông màu xám trông hơi xấu. giọng thì ko luyến láy như cm đít đỏ. được cái đấu đá đi bẫy nhanh dính lắm. ai cảm nhận được hết em nó mới thấy cái hay ạ. sáng sớm, trưa nắng gắt, chiều hôm lắng tai nghe em nó hót + líu nghe cũng đã tai lắm ạ. đi xa quê lâu ngày về nghe em nó líu+ hót thấy..................hic hic................bác nào ở quê có nhiều chim này mới biết được cái cảm giác đó ạ........................

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Bông lau đít vàng hay còn gọi là bông lau ngực nâu, ở minh thường gọi là chích quạch

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
cứ luôi đi bạn ah chim non ko biết dược đâu cm đít đỏ với bông lau khi non khó phân biệt lắm cứ luôi đến lúc thay lông là biết ngay bạn ah

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
cứ luôi đi bạn ah chim non ko biết dược đâu cm đít đỏ với bông lau khi non khó phân biệt lắm cứ luôi đến lúc thay lông là biết ngay bạn ah
con này rõ ràng ràng như vậy mà bác bảo chưa phân biệt được là bông lau (đít vàng) với đít đỏ nữa thì em bó tay. có thể bác nhìn chưa rõ hoặc bác mới vào nghề chơi..................tùy chủ topic thích thì nuôi cho vui cho đa dạng sinh học, ko thích thì phóng sinh cũng ok.

thanhgiai

Thành viên mới
SVC$
0
con này rõ ràng ràng như vậy mà bác bảo chưa phân biệt được là bông lau (đít vàng) với đít đỏ nữa thì em bó tay. có thể bác nhìn chưa rõ hoặc bác mới vào nghề chơi..................tùy chủ topic thích thì nuôi cho vui cho đa dạng sinh học, ko thích thì phóng sinh cũng ok.

E đã phóng sinh cảm ơn các a đã giúp!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom