Guest viewing is limited

boycali

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em đang có 1 đôi vẹt cockatiel nhưng chẳng bít có đực cái không nữa. có 1 con hay chạy vòng quanh và hót suốt ngày. con kia thì trầm hơn và hung dữ nữa. chẳng dễ gần tẹo nào.

hoang_sontung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ảnh đầu tiên là con đực!! 2 ảnh sau, bác chụp chung lại xa nên nhìn chưa đc rõ lắm:a33::a33:

boycali

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ảnh đầu tiên là con đực!! 2 ảnh sau, bác chụp chung lại xa nên nhìn chưa đc rõ lắm:a33::a33:
con đuôi dài ở ảnh sau chính là con đầu tiên bác ạ. Chắc nó là con đực thật vì nó hay hót lắm. lại quen người nữa. Bác nào xem giúp e con đuôi ngắn có phải là cái không nhé!

hoang_sontung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con đuôi dài ở ảnh sau chính là con đầu tiên bác ạ. Chắc nó là con đực thật vì nó hay hót lắm. lại quen người nữa. Bác nào xem giúp e con đuôi ngắn có phải là cái không nhé!
Theo mình, con đuôi ngắn là con cái rồi!! Chúc mừng bác có 1 đôi, cố gắng nuôi tốt cho mào cao và vẹt lanh lợi!!!

boycali

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình, con đuôi ngắn là con cái rồi!! Chúc mừng bác có 1 đôi, cố gắng nuôi tốt cho mào cao và vẹt lanh lợi!!!

Hok nuôi bọn này đẻ có khó lắm không nhỉ. Em chưa có nhiều kinh nghiệm trong việc nuôi chim sinh sản. Bác nào có thể chỉ giáo thêm cho e với. Đang có ý định bán 2 con này đi vi không giỏi chăm sóc chúng nó. bây giờ lại là 1 đôi thì càng khó :(

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Theo như mình nghĩ.Như bạn có 2 con thì khá dễ phân biệt.nếu nó cùng tuổi với nhau.
Con bên trái màn hình ở hình có 2 con là con đực.còn con bên phải là con cái đó bạn.
Mình nhìn vào má đỏ của chim.Thấy má ở con bên trái màu đỏ đậm hơn con bên phải.
Mong rằng phát hiện này sẽ giúp bạn nhận biết chính xác chú chim.
:a21:

boycali

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo như mình nghĩ.Như bạn có 2 con thì khá dễ phân biệt.nếu nó cùng tuổi với nhau.
Con bên trái màn hình ở hình có 2 con là con đực.còn con bên phải là con cái đó bạn.
Mình nhìn vào má đỏ của chim.Thấy má ở con bên trái màu đỏ đậm hơn con bên phải.
Mong rằng phát hiện này sẽ giúp bạn nhận biết chính xác chú chim.
:a21:

mjh sẽ up cái ảnh khác để chụp rõ hơn vậy. Mình chưa biết nên căn cứ vào cái gì nữa, ngoại hình hay là tập tính của nó để phân biệt. Con bạn nói là đực thì nó to hơn, trông mặt dữ hơn nhưng lại chập chạp và ít hót. còn con đuôi dài thì ngược lại :a08:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom