Guest viewing is limited

dungdavang2000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn,

nghệ nhân nào mà nhuộm chim đẹp quá. chắc phải là cao thủ trong giói chơi chim, theo mình nghĩ bạn nuôi nó cũng đẹp lám

chúc mừng

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác Dũng nói Đúng đó. không phải nhuộm đâu, nhuộm sao mà hây thế. Con này cũng giống Vàng Anh đó, chắc người bán cũng bị làm như bạn. Mà con này nhình cũng đẹp đó bạn, mình thấy nó còn đẹp hơn là Vang Anh nữa kia.

tranhonggiang

Thành viên mới
SVC$
0
ban oi thuong thi bonhung con chim day thi n ban chim dao toan la chim cai mua o cac cua hang chim lon ma thoi ko tot dau toi cung mua 1 con khuou cua bon ban chim dao ho bao la chim duc va chi co 50k thoi nhung khi ra hoi cua hang ban chim thi ho bao con nay la con cai neu ma la duc thi ho bao neu ma la duc thi ho ban hon 200k co nen dung co dai ma mua chim cua chim dao.

Đề nghị em viết bài có dấu tiếng VIỆT, đây là lần đầu ...lần sau sẽ xóa . Thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

kieplangtucantho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Có phải bị gạt hay không? nhờ các bác giúp em!

Cám ơn các bác đã nhận xét và góp ý kiến cho em. Nhg chưa bác nào cho em biết nên làm sao với 2 chú chim "vàng anh dỏm" này. Có nên nuôi tiếp hay kg? Em thấy 2 chú này rất dể nuôi, ăn cám, chuối sứ, chuối cao, sâu tươi ... ăn rất khỏe ... hic có điều chẳng thấy hót gì ... !

Ah, bác theboylikefish nói 2 chú này là sáo nhg em cũng có chú sáo nhg kg thấy giống nhau gì hết bác ạ. Dưới đây là hình chú sáo của em, em mua 100K có đúng giá kg các bác? Xin ý kiến các bác ạ!

Chim sáo của DuyMy
2 con vàng anh dỏm là sáo nhí , chúng có màu xám , lông cổ nhìn xám sáng hơn như lông gà , ở campuchia hình như hơi bị nhiều loài này , chúng hót không hay nhưng hay hót ,đặc biệt bắt trước giọng hót rất nhiều loài tuy không chuẩn nhưng có thể nuôi để kick các chú chim khác . hiệu quả lắm à nha . vìa mình củng có một em như thế , màu nguyên thủy không bi nhuộm . sáng và chiều hót rất nhiều .

maz_nguyen

Thành viên mới
SVC$
0

Cám ơn các bác đã nhận xét và góp ý kiến cho em. Nhg chưa bác nào cho em biết nên làm sao với 2 chú chim "vàng anh dỏm" này. Có nên nuôi tiếp hay kg? Em thấy 2 chú này rất dể nuôi, ăn cám, chuối sứ, chuối cao, sâu tươi ... ăn rất khỏe ... hic có điều chẳng thấy hót gì ... !

Ah, bác theboylikefish nói 2 chú này là sáo nhg em cũng có chú sáo nhg kg thấy giống nhau gì hết bác ạ. Dưới đây là hình chú sáo của em, em mua 100K có đúng giá kg các bác? Xin ý kiến các bác ạ!

Chim sáo của DuyMy
con nay là sáo nâu, còn con màu kia là con sáo trắng bị nhuộn đấy bạn ah. ko ko ai nuôi sáo nâu với sáo trắng đâu. thứ nhất là ko biết nói, thứ 2 điêc tai vì chẳng biết nó kêu cái gì nữa. đặc biệt ỉa thì bẩn thôi rồi

congcon

Thành viên mới
SVC$
0
Em có nuôi 1 con chim non nhặt từ rẫy về được chừng 1 tháng. Không biết nó là chim gì. Bác nào biết chỉ dùm. Cám ơn.
picture.php

picture.php

congcon

Thành viên mới
SVC$
0
Ai biết chim này là chim gì không. Chim non nhặt ở rẩy về chừng 1 tháng.
1
picture.php

2
picture.php

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0

con nay là sáo nâu, còn con màu kia là con sáo trắng bị nhuộn đấy bạn ah. ko ko ai nuôi sáo nâu với sáo trắng đâu. thứ nhất là ko biết nói, thứ 2 điêc tai vì chẳng biết nó kêu cái gì nữa. đặc biệt ỉa thì bẩn thôi rồi
Con sáo của bác chủ nuôi cũng hót hét ok đó, cũng biết nói nhưng dạy em nó nói được là 1 cực hình. còn em sáo nâu thì rất mau biết nói nha mấy bác. nếu mua chim nón trúng chim trống thì mua về tập em nó biết mổ rồi là bắt dầu dạy nói. nhốt em nó vô cái lồng vuông, lắp thêm 1 miếng kính"gương", trùm áo lồng lại treo chỗ vắng vẻ, trong nhà, nhiều ánh sáng, cứ sáng dậy tập cho em nó vài câu sau 3 tháng là nói bập bẹ ok rồi. mình đã từng nuôi qua rồi và đã thành công chứ ko nói suông nhé. sáo nào cũng nói ok hết chỉ có ko chịu tập cho em nó nói và ko đủ kiên nhẫn thôi. trong dòng sáo mình mới nuôi qua 3 loại thứ tự biết nói từ nhanh tới chậm là sáo nâu-sáo đen"có pic bác nào pót có cái mũ đó"-sáo đá của bác chủ. còn phá phách và ăn thì gần như nhau

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hienta

Thành viên mới
SVC$
0
chim này bị nhuộm lông rồi bác ạ, chia bùn với bác, 2 con này là sáo đá tướng nhỏ hơn sáo bt theo mình bít, lông ngà ngà màu sữa

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom