Guest viewing is limited

thong.pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào tất cả các anh em,

tình hình là chiều nay đi làm về ghé ngang tiệm bán chim, lại phát hiện thêm 1 em CCT, theo người bán giới thiệu thì em này đã 2 mùa, mình thấy em nó cũng dạn, người lại gần chỉ nhảy nhẹ, nhưng đặt biệt là em nó hay xòe đuôi và cong thẳng lên trời nhìn rất hay, khi áp sát các em CCT khác em nó cũng xòe đuôi như vậy nhưng không thấy hót, người bán thì nói bao hót cho mình, giá 500K, cho mình hỏi giá này đối với em này có hợp lý không? mình cũng quan sát sơ thì không thấy tật lỗi gì, có điều mình thấy sao lông chân em này ngắn trên khủy chân, ở cuối 2 mép miệng thì hơi bạc chứ không đen tuyền, ae cho hỏi em này có nên mua không???? xin góp ý gấp không thì lỡ mất.....

thong.pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có ai tư vấn giúp mình với nào, vì sáng mai mình phải quyết định mua hay không rồi.....hic...

chichchoe113

" mãi đi tìm.......! "
SVC$
0
nếu bạn thích thì mua thôi mua để chiêm nghiệm mà mua về rồi làm tấm hình ae mới nhận xét dc 500 k cũng dc đó!

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
giá đó ok cho 1 chú chòe than hót đó bạn,còn mép không đen chắc là chú ta chưa có lửa.thích là mua nếu chần chừ thì đừng mua bạn ah.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào tất cả các anh em,

tình hình là chiều nay đi làm về ghé ngang tiệm bán chim, lại phát hiện thêm 1 em CCT, theo người bán giới thiệu thì em này đã 2 mùa, mình thấy em nó cũng dạn, người lại gần chỉ nhảy nhẹ, nhưng đặt biệt là em nó hay xòe đuôi và cong thẳng lên trời nhìn rất hay, khi áp sát các em CCT khác em nó cũng xòe đuôi như vậy nhưng không thấy hót, người bán thì nói bao hót cho mình, giá 500K, cho mình hỏi giá này đối với em này có hợp lý không? mình cũng quan sát sơ thì không thấy tật lỗi gì, có điều mình thấy sao lông chân em này ngắn trên khủy chân, ở cuối 2 mép miệng thì hơi bạc chứ không đen tuyền, ae cho hỏi em này có nên mua không???? xin góp ý gấp không thì lỡ mất.....

Chào bạn,

Theo mình thì mép bạc không đen không quan trọng lắm. Quan trọng với choè than đó là khi kè lồng em nó không xù, không đá. Hơn nữa, em của bạn còn xoè đuổi, rướn cổ là hay rùi. Ngoài ra giá 500k đâu phải đắt bạn! Theo mình nên mua! Tội đâu mình chịu cho! ha ha ha ha

thong.pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn các bác, mình đã rước em nó về rùi, hihi. Bác Manhhung cho em hỏi, nếu chòe than ke gần mà em nó nhảy vào như muốn bay sang lồng kia và rít liên tục là chòe đá phải k ah? hiện tại em đang có 01 em như vậy, nhưng thấy vẫn hót cả ngày, cho em hỏi chòe nhà em mấy ngày nay hai bên hông cánh lông như bị bông xù lên (có màu hơi xám xám), như vậy là sao? và em nó hay nằm trên cầu, thấy người lại nhảy, nhưng vẫn hót, như vậy có phải đang thay lông không? hay em nó bị sao? nhờ các bác chỉ giúp.

tongquan

"Cuộc đời ... như là chiêm bao"
SVC$
0
Clip hơi mờ nhưng nhìn chung chim đẹp - đầu to - cổ bự - múa đuôi - khá dạn - giá rẻ ... tốt rồi, ráng chăm sóc cho em nó. Nên che áo lồng chữ A đặt nơi yên tĩnh, vì em nó hay nhìn kiểu dè chừng xung quanh nên đoán rằng nó còn nhát nhưng bị suy nên chưa có sức để nhảy hip hop. Chăm sóc thức ăn đầy đủ khoảng 2 tuần sẽ biết độ dạn của en nó. Nên cất cho chim ngủ khoảng 4 giờ chiều nhé.
Một cơ duyên nào đó mà chú chim về tay bạn. Chúc mừng.

thong.pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn các bác nhiều.
Và đây là em CCT của ông anh tặng, hót suốt ngày, các bác xem giúp em này phải chòe hót múa không nhe? hiện em chòe mới em đang treo chung voi em nay.

http://www.youtube.com/watch?v=0_Qb46D8Udk

Các bác góp ý cho em này giúp.

- - - Updated - - -

Đúng như lời bác tongquan nhận xét, em CCT sau khi về được 02 ngày, ăn uống đầy đủ, em nó nhảy hip hop ngay, chán thật, còn thêm cái trò đứng trên cầu lộn nữa, hôm nay em mới nân cầu lên cao hơn, hi vọng em nó không lộn được.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom