Guest viewing is limited

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào mào đuôi xòe quạt

chim đuôi xòe như cái quạt thì chỉ bỏ vô lồng vuông may ra nó đỡ được hơn bác chủ ạ.

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0
Ðề: Chào mào đuôi xòe quạt

hiện clip của bạn .
chú chim của bạn hót đơn điệu quá , giọng như là chim miền trung.
Nếu đã thay lông mà vẫn như vậy mình nghĩ do con chim nó vậy bạn ah`, mình cũng đang nuôi 1 chú như vậy, đuôi còn xòe to hơn con này và giờ đã gần 20 mùa lồng rồi nó vẫn vậy.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Ðề: Song Kon hoc Binh Dinh

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/gToTyiKJmIE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Đây là hai em mới xong lông của mình! Em trong lồng Thái là em đuôi xoè quạt. Em này theo tư vấn của mọi người mình đã chuyển từ lồng tròn sang lồng vuông và thấy hiệu quả rõ rệt. Đuôi em nó ít bì toè hơn tuy nhiên chẳng hiểu sao vẫn...xoè như cái quạt. Chỉ tiếc mình cứ quay em ở lồng Thái thì em lồng tròn ché và ngược lại. Mời anh em xem cho vui.
Thân.
Quên, nhờ ae nào hiện hộ mình cái clip với! Thanks a lot!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Ðề: Song Kon hoc Binh Dinh

<iframe width="640" height="480" src="//www.youtube.com/embed/XiXQpPGdqmE?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Hồi mới vào diễn đàn đọc phần ae chia sẻ nói là Chào Mào lúc căng chỉ cần chiếc lá rơi cũng ché! Mình thầm khâm phục người đó lắm vì chăm tốt quá! Và bây giờ cũng nhờ ae góp ý, chia sẻ mình làm theo và kết quả là đây! Mời ae chém cho vui! Nhờ ae nào hiện hộ em cái clip nhé! Thanks!

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Hiển thị Clip dùm anh!

<iframe width="480" height="360" src="//www.youtube.com/embed/XiXQpPGdqmE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Con chim thật tốt đó cụ!
Tướng mình đều chim.

Hình như cụ mới sang em ý qua lồng này? Thời này chơi chiếc cầu phụ đọc thẳng vậy lỗi thời rồi cụ à hihi.
Vì khi bay lên đã khó và đậu trên đó đấu cũng bị hạn chế... do cánh sát nan không re cánh được. Đổi cầu tròn bán nguyệt là ok. Khi chim bay lên sàn chơi vẫn tốt... còn lồng rộng như lồng miền Nam thì họ để song cầu 3 cầu dài v.v...

thân mến và chúc mừng cụ có em chim tốt!

Bạch Đề

nguyenminhH

Thành viên mới
SVC$
0
Nhìn chim của cụ mà thấy thèm quá cụ ơi...giọng này đúng là chuổn huế rồi giờ kiếm một e huế zin khó khăn

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Con chim thật tốt đó cụ!
Tướng mình đều chim.

Hình như cụ mới sang em ý qua lồng này? Thời này chơi chiếc cầu phụ đọc thẳng vậy lỗi thời rồi cụ à hihi.
Vì khi bay lên đã khó và đậu trên đó đấu cũng bị hạn chế... do cánh sát nan không re cánh được. Đổi cầu tròn bán nguyệt là ok. Khi chim bay lên sàn chơi vẫn tốt... còn lồng rộng như lồng miền Nam thì họ để song cầu 3 cầu dài v.v...

thân mến và chúc mừng cụ có em chim tốt!

Bạch Đề[/QUO

Cảm ơn cụ Bạch Đề đã chỉ giáo. Em này đúng là mới chuyển từ lồng Thái sang lồng tròn. Để lúc nào rảnh em chạy đi kiếm hai cái cầu bán nguyệt xem sao. Còn nếu không được thì lại phải kiếm cái lồng vuông. Đang mê cái lồng huế quá nhưng mà chưa tiện để...xách về. Để kiếm ít đô đưa vợ mình xách lồng vễ cũng...dễ hơn cụ ạ! âhhhah

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
http://m.youtube.com/watch?v=9SrCnROPjGU

Trưa nay cho em đuôi "xoè quạt" tắm xong thì em ấy thế này đây! Mời anh em xem cho vui! Thanks!
Nhờ anh em nào giúp mình hiện hình cái clip này với nhé! Thanks!
<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/9SrCnROPjGU?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
<iframe width="480" height="360" src="//www.youtube.com/embed/eEPbHQrabTI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Sáng nay vì có chút việc đột xuất, em không có thời gian để treo chim ra. Đến đầu giờ chiều treo em đuôi xoè quạt ra thì em nó thế này đó. Nhờ anh em hiện hộ clip nhé! Thanks. Mà cụ Bạch Đề thông cảm cho em, em đã cố gắng học cách up clip mà vẫn chưa làm được! Ngượng…lém! :a12:

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chim đẹp mà tiếng nghe rất thích...nước nuôi rất chuẩn...cám ơn a manhhung102 đã chia sẻ...

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
http://www.youtube.com/watch?v=IBbBvNd6Rss

Sau khi cho cậu bạn tặng em xòe quạt này cho mình thì cậu ấy nằng nặc đòi mang em nó đi đấu. Mình thì mình không thích một tẹo nào vì nhìn cảnh các em nó lao vào mổ nhau, lông mất đằng lông, máu me be bét...nghĩ thương nó lắm! Anh em cho xin ý kiến với! Thanks cả nhà! Mà lại phải nhờ ae nào hiện hộ cái clip nữa! Thanks again!
<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/IBbBvNd6Rss?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

nokia7610

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đá ah bạn hit đá chim nhìn máu me ghê.......................

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
http://www.youtube.com/watch?v=IBbBvNd6Rss

Sau khi cho cậu bạn tặng em xòe quạt này cho mình thì cậu ấy nằng nặc đòi mang em nó đi đấu. Mình thì mình không thích một tẹo nào vì nhìn cảnh các em nó lao vào mổ nhau, lông mất đằng lông, máu me be bét...nghĩ thương nó lắm! Anh em cho xin ý kiến với! Thanks cả nhà! Mà lại phải nhờ ae nào hiện hộ cái clip nữa! Thanks again!
<iframe src="//www.youtube.com/embed/IBbBvNd6Rss?rel=0" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>

Ý cụ nói ra răng mà mềnh chả hiểu???

Ý cụ nói là: "cậu bạn của cụ tặng cho cụ em đuôi quạt này và bảo cụ phải cho em nó đi đá?"

Ơ thì nó đá ào ào thế kia còn gì nữa? Em này là chim dạn đòn ngắn, chim rất hung... tuy nhiên nếu có nết chơi hội và siêng hót siêng làm nước thì cứ chơi hội chớ CM không hợp kê đá đám mổ ầm ầm thành cái tật không hay và đẹp chớ không phải tốt lành gì mà đá đấm cụ ui!

thân mến,

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Ý cụ nói ra răng mà mềnh chả hiểu???

Ý cụ nói là: "cậu bạn của cụ tặng cho cụ em đuôi quạt này và bảo cụ phải cho em nó đi đá?"

Ơ thì nó đá ào ào thế kia còn gì nữa? Em này là chim dạn đòn ngắn, chim rất hung... tuy nhiên nếu có nết chơi hội và siêng hót siêng làm nước thì cứ chơi hội chớ CM không hợp kê đá đám mổ ầm ầm thành cái tật không hay và đẹp chớ không phải tốt lành gì mà đá đấm cụ ui!

thân mến,

Cảm ơn cụ Bạch Đề, em còn non kinh nghiệm mà. Chẳng là, cách đây ít lâu khi em cầm em nó về, em nó còn nhát lắm. Vừa rồi, chơi với em nó nhiều, cầm sâu dạy em nó ăn chằng dè em nó cứ lao vào...mổ. Bây giờ cứ nhìn thấy cái mẹt em là em nó bung cách, ngoác miệng, thò tay là mổ. Chắc em phải bỏ cái...tay em thui. Em thì chỉ muốn chơi hót, nhưng đúng là em này tính dữ, mang ra cội chỉ muốn lao vô chiến thui. Cảm ơn cụ nhiều lém! Mà cụ có cách nào làm cho em nó nền tính trở lại không? Vừa rồi, Hà Nội trời cũng se lạnh, em cho em nó ít sâu nên có lẽ em nó...nóng tính thế! hi hi

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào cả nhà,

Trưa nay sau khi đi dợt về, đang mải cho mấy em tắm thì thấy mấy em Chào Mào hót, ché khiếp quá! Mình nghĩ chắc có em chim trời bay qua, nhưng thấy mấy em hót ra giọng rất gắt mà mãi không thôi! Mình chạy lên thì thấy em này đang bu lồng ăn hoa quả của em Tây Hồ. Mình tiến lại gần em nó không thèm bay, tính vồ thử nếu không được thì treo lồng bẫy, chẳng ngờ vồ được! Nhìn thấy tướng tá to con, mào cao nhưng em này có vẻ yếu chân, lông gần thay xong, chưa ra giọng! Mình up lên nhờ các cụ đanh giá xem em nó thế nào nhé! Cảm ơn ae nhiều! Ah nhờ ae hiện hộ clip với! Thanks!

http://m.youtube.com/watch?v=Jrliwvf-WHM
<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/Jrliwvf-WHM?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Em xin ném đá trước nhé ..akka ..dự là em này bị xổng ngoài trời tầm 2,3 hôm không kiếm được thức ăn nên chân bị yếu và xù bông 1 cục..Nhìn tướng chim to , yếm nhạt , mào đinh nhỏ => để đi giàn thì chắc không được còn để nghe hót cho vui thì oki..Thôi thì anh cứ cố gắng chăm em nó 1 2 tháng xem như thế nào ..hi vọng sau khi em nó bình phục sẽ ra giọng " wit' wiu " :a01::a01: để ko phụ công à ...
P/s : em Huế rởm chim mái rồi anh ơi..mau kiếm aviary nuôi đẻ thôi :a43::a43::a43:!

secrethung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào cả nhà,

Trưa nay sau khi đi dợt về, đang mải cho mấy em tắm thì thấy mấy em chào mào hót, ché khiếp quá! Mình nghĩ chắc có em chim trời bay qua, nhưng thấy mấy em hót ra giọng rất gắt mà mãi không thôi! Mình chạy lên thì thấy em này đang bu lồng ăn hoa quả của em Tây Hồ. Mình tiến lại gần em nó không thèm bay, tính vồ thử nếu không được thì treo lồng bẫy, chẳng ngờ vồ được! Nhìn thấy tướng tá to con, mào cao nhưng em này có vẻ yếu chân, lông gần thay xong, chưa ra giọng! Mình up lên nhờ các cụ đanh giá xem em nó thế nào nhé! Cảm ơn ae nhiều! Ah nhờ ae hiện hộ clip với! Thanks!

http://m.youtube.com/watch?v=Jrliwvf-WHM
Chắc em này bị chủ cũ bạc đãi quá, thấy bên nhà bác đầy đủ tiện nghi với lại chăm mấy em bên nhà bác tốt quá nên nó thèm, chuyển hộ khẩu qua nhà bác ở luôn. Sao em canh mãi mà chẳng có em nào về để chộp cả ha:a01:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào cả nhà,

Hôm nay, có “khách” đến chơi, em mình mới chộp được nghe chim lạ nên đã chơi. Up cho mọi người “chém” cho vui. Thích nhất là em này khi kè lồng chỉ bung cánh và sàng cầu mà không bám vanh! Hy vọng sau này em nói sung cũng vẫn giữ được nết chơi như thế!

Nhờ anh em nào hiện hình hộ nhé! Thanks!

https://www.youtube.com/watch?v=dI2Op4D6kt4

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Chào cả nhà,

Hôm nay, có “khách” đến chơi, em mình mới chộp được nghe chim lạ nên đã chơi. Up cho mọi người “chém” cho vui. Thích nhất là em này khi kè lồng chỉ bung cánh và sàng cầu mà không bám vanh! Hy vọng sau này em nói sung cũng vẫn giữ được nết chơi như thế!

Nhờ anh em nào hiện hình hộ nhé! Thanks!

https://www.youtube.com/watch?v=dI2Op4D6kt4

Vâng. quả là có khách đến chơi có khác..mới qua 1 tuần mà em nó thay đổi nhiều quá..từ việc lần đầu gặp mặt còn e thẹn ko dám ra mỏ cho tới lần gặp thứ 2 thì đã thay đổi thái độ..Cũng bung cánh và ché loạn xị..hic hic..chỉ khổ cho vị khách vì còn bỡ ngỡ môi trường và thái độ của chủ nhà mà xù lông,cụp mào ko dám ra mỏ nữa..hi vọng lần tới khách đến thăm chủ nhà sẽ tiếp đón với thái độ hòa nhã hơn ..he he
P/s : Em này tiếm năng đó à...anh cố gắng chăm tốt xem như thế nào nhé !!!

Thân !!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom