Guest viewing is limited

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mới được ông bạn già bên Quận 4 tặng 2 em sơn ca và 2 cái lồng . anh em xem chim trước nhé . Cặp này gồm 1 em Hóc Môn và 1 em Đà Nẵng tất cả điều 10 năm "lăng lộn trốn hồng trần" ... thương tích đầy mình nhưng vẫn hót khí thế .... quả là rừng càng già càng cay .

Sao nhiều năm phiêu bạc .... bác này đã quyết định dùng một phần thân thể "trả nợ đời" cho bớt thù ai oán .

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Ôi giời ơi.Con SC của bác thế thì làm sao lên dù đc nhỉ?Nhìn e nó trông tội quá:(

SVC$
0
chân nó bị....tội quá bị lâu chưa bác "đấu đá" j mà đến nỗi thành hiệp sĩ què ghê vậy ? Thân !!!

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn con chim mà thấy thương, tội quá bác ạ, chân thế làm sao bay lên cầu được, thế là xong một thời oai phong lẫm liệt bay vút lên trời xanh cất cao giọng hót.

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Nhìn vậy mới oai , 10 năm mà chứ có ít gì . Công nhận nhìn đã thiệt , cuối tuần em xuống nhà anh chơi nha . THân

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sơn ca hay bị thối móng dẫn đến cụt chân. Em này chắc là lí do đó chứ bản thân sơn ca đâu có đấu đá gì, kể cả con chim căng cũng ko bao giờ làm con bên cạnh mât lửa cả. Nên nuôi sơn ca người ta có thể nuôi cả đàn ko sao là vì thế.
Mêchim, hình như chỉ 1 con bị vậy thôi, còn con kia vẫn ngon lành đúng ko?

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nó bị tai nạn 3 năm trước anh em à , bị mất nữa cái chân do vướng vào nan lồng rồi gãy chân lìa ra treo lũng lẵng nhưng không vì em nó còn hót mà em mang về nuôi mà vì cái "nghiệp" giờ nó già và xấu nhưng em vẩn chăm nó đến phúc cuối cùng .

welcome :mechim nhé .

Muggle

Thành viên mới
SVC$
0
Bác này nuôi Sơn ca mà lồng k có tí cát nào cả thì em cũng potay với bác luôn, nuôi như vậy chim không rụng hết móng rồi tới ngón thì mới lạ! Bác phải cho cát vào ngay thôi...

DTK

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác Myggle nhầm rồi, vì 2 em này mới chuyển về nhà Phổ Thiên nên trong lồng không có cát đó bác, Phổ Thiên nuôi 7 em sơn ca lận đó.

Muggle

Thành viên mới
SVC$
0
ui cha, Phổ Thiên nuôi 7 con Sơn Ca thì em bái phục rồi, em chỉ có 1 con mà thấy mệt rồi...trong nhà chỉ cần 1 con SC thôi là có tiếng chim hót cả ngày mấy anh em nhỉ!

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhưng anh Tâm ơi - đôi khi tụi nó chơi độc tấu còn nghe được nhưng hiếm khi lắm , tụi nó thường chơi "hợp tấu" để tra tấn không à . Sáng chiều phải quét sân liên tục do cát bay tứ tung .... đúng là nghề chơi cũng lắm công phu .

một trong những em đó nè anh

Muggle

Thành viên mới
SVC$
0
hihi, hôm nào rảnh ghé mình cafe tán dóc chơi, mình thì không kham nổi thêm nữa rồi ...
Chắc có biết Đức chơi Sơn ca bên BT chứ? Hôm nào anh em gặp nhau tán chuyện vậy!

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đức thì em quá rành rồi - không biết cái lồng Đức đặc 4tr về cho con chim sơn ca đầu đàn tới đâu rồi ta - thăng chưa nhỉ .

Hôm nào rảnh em nhất định "thăng" qua anh tám chơi .

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Sơn ca không biết người ta có bẫy không nhỉ? Hay chỉ bắt chim con nuôi lên thôi?
Tại trong công trường chồ BMV đang làm chim sơn ca nhìu quá chừng, ngó đâu cũng thấy nó thăng + hót.Đậu tuốt trên dây điện mà cũng ráng thăng lên nữa.

@ Muggle : Nhà bác Tâm còn cafe không vậy?

Muggle

Thành viên mới
SVC$
0
Con đó chưa thấy thăng hihi, nó còn chưa căng hết lưả nưã mà ...nhưng chắc là sẽ thăng thôi!
Sơn ca có bẫy chứ, bưã trước có đi bẫy với Đức nhưng 2 anh em đi trễ quá và điểm bẫy mới bị quần nên không bẫy được, công trường BatmanV ở đâu vậy? quán vẫn còn nhưng xuống cấp lắm rồi hihi, tháng 9 làm lại hoàn toàn chắc sẽ đẹp hơn.

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Con đó chưa thấy thăng hihi, nó còn chưa căng hết lưả nưã mà ...nhưng chắc là sẽ thăng thôi!
Sơn ca có bẫy chứ, bưã trước có đi bẫy với Đức nhưng 2 anh em đi trễ quá và điểm bẫy mới bị quần nên không bẫy được, công trường BatmanV ở đâu vậy? quán vẫn còn nhưng xuống cấp lắm rồi hihi, tháng 9 làm lại hoàn toàn chắc sẽ đẹp hơn.
Công trường ở Phú Mỹ đó.Nhìu Sơn ca, quạch ta, cu đất, và... chim sẻ lắm.
Quán xuống cấp nhưng còn ngồi dợt chim đc chứ bác :a26:

ongmat

Tìm hoa nhả mật cho đời !
SVC$
0
NHìn thấy " nhị lão " mà thấy thương quá, cụt giò mà vẫn cất cao giọng :

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom