Guest viewing is limited

Servicedat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình củng mua ở tiệm rắc nè nhưng mua đc 1 tuần rồi mà chưa thấy hót gì hết chỉ thấy nhảy đùng đùng phát bực.Thèm cái cảm giác của mấy bác quá mà không đc.hic.hic:a17::a19:
Mình cung giống ab5n vậy, mua ở tiệm Rắc về trúng con mái nuôi đên 2 tháng mới phát hiện. mang lên đổi con khác về nhưng vẫn chưa nghe hót hét gì cả, chán thế

hothanhphong

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bạn , mình mới nuôi hai chú HM đựoc hai tháng ,một chú rất mau dạn đã có thể thấy người vẫn hót nhưng áo lồng mình chỉ bung có nửa lồng ,còn một chú thì còn nhát người chỉ hót lén thôi .cho mình hỏi khi nào thì có thể mở hết áo lồng ra xách đi tới chỗ dợt để thương thức tài nghệ của chim rất mong được chia xẻ kinh nghiệm

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn cứ từng bước mở dần nó ra, 2 chú Mi của mình thì 1 chú nay đã hót sổng và mở hết áo lồng được rồi, người lạ tới sát lồng thì nhảy còn mình thì cầm lồng trên tay không nhảy, đút cào cào thỏai mái. Chú còn lại thì vẫn chỉ mở đc 1/2 áo lồng. mình tới gần lồng vẫn nhảy dữ lắm.

Chú dạn người là chú hôm bữa mình bắt ra làm trẹo cánh rồi bó lại may là nó ko dị tật và đã bình thường trở lại.

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà mà nuôi 1 con mi thuần rồi. Hò hét cả ngày, giờ nuôi 1 em mộc hoac vài em. Tình trạng phổ biến hay diễn ra là các em mộc hay bị ép, nín khe luôn. Nói chung là mi hay chim nào thì chim, từ mộc đến thuần, dù thuần sớm nhưng muốn chơi hết khả năng thì cũng phải sau 1 mùa lông trong lồng. Mà khoảng thời gian 1 mùa lông đó cũng khá lâu. sợ rằng chú mi mộc bị ép ko lên nổi. Vì thế có rất nhiều trường hợp là chú chim đó ở gia chủ ko dám hót, bực mình đem cho hoặc mang ra tiệm lại hót ầm ầm.
Vậy các bác có phương án nào giúp em nó lên được hay ko. hic, cái này áp dụng cho nhà phố chật chội chứ ko phải nhà vườn. Em ở đầu vườn, e cuối vườn thì yên tâm lớn rồi.

hothanhphong

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bạn minh mới nuôi Hm không lâu mong các nghệ nhân chỉ bảo muốn chim căng lửa ngoài cho ăn cám trướng và cào cào cộng với tắm và phơi nắng thì có thêm mồi gì nữa không rất mong được chỉ giáo
thân chào

thanhtrieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới thiết kế 1 hộc nuôi bổi rất công hiệu, hiện nay con bổi đang ở trong đó và đặt ngay phòng khách cho mấy đứa nhỏ chơi đùa thỏai mái vẫn ko nhảy và ko bể đầu. Hôm nào Vũ rãnh qua nhà Minh cho xem kiểu và tự chế để nuôi bổi, bảo đảm vài tuần là đứng im ru luôn hìhì.

Cho cái hình lên đi bác Công Minh. Để học hỏi kinh nghiệm thuần mi bổi.
Thanks nhé.

thanhtrieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thêm, con liêu điêu. Loại thức ăn này rất hiệu nghiệm với mi, lửa, than mau căng lắm.
Chúc chim bác mau căng.

LongBienHoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác oi cho em hỏi có cho chim hoạ mi tám nắng nhiều ko ạ v2 cho ăn trúng kiến có dc k0

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào các bắc hôm nay đi đến tiệm xem chim,quán này lắm Mi lắm,e cũng không định mua Mi đâu ,e định mua choè lửa cơ,thấy con Mi này hót được mình liền mua.mình chưa có khinh nghiệm nuôi mi vào diễn đàn đọc hoa cả mắt lên vẫn chưa biết nuôi như thế nào,huhu:a43:.Mi này đã ăn cám được rồi,mình mang về cho vào lồng nó thấy người vẫn nhảy loạn lên nhưng không đụng lồng,về cho chú nghe file nhạc mi chú cũng đã hót rồi.Giờ em phải làm gì tiếp mong các bạn chỉ giúp hic hic:a09:
Đọc trên diễn đàn mình da thích nuôi mi liền nhưng con đầu nuôi không tốt mình sợ lại chán khong nuôi mi nữa:a09:.cảm ơn các bác trước,các bắc trả lời e nhanh họ nhé

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy anh sẵn tiện cho em hỏi về địa chỉ 2 tiệm chim dc ko ạ
Tiệm thứ 1 : Anh Y gì đó ( anh của anh Rắc ) ở Tân Thới Hiệp
Tiệm thứ 2 : tiệm anh Rắc
bác nào rành đường thì chỉ em cái nhé, em tính mua mà ko biết chỗ nà,bùn wá

caiẽm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tiệm của Y thì nằm trên đường Lê Văn Khương, từ Metro ở Q12 đi tới khoảng 500m sát cây xăng, ở đó chỉ có 1 tiệm đó thôi.
Còn Tiệm Rắc thì gần chùa Nhgệ Sỹ, bạn đi tới đường Cây Trâm hỏi chùa Nghệ Sỹ đi tới 50m, còn đi đường Thống Nhất từ Quang Trung quẹo qua Thống Nhất chạy tới đèn xanh đèn đỏ đầu tiên,quẹo trái vào chừng 200m nằm bên tay phải. Chúc bạn tìm được đường đi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom