Guest viewing is limited

khanhcantho1

Thành viên mới
SVC$
0
theo kinh nghiêm chơi chim của e,e đã chơi chích Chòe Lửa đc 2 năm rùi...theo em để ý thì chim chích chòe lửa mép vàng và chích chòe lửa bổi thì khi mình mua về nuôi mà mình nuôi sống và vào cám đc thì khoảng một thời gian như 1 tháng,2 tháng........ thì chim sẽ đánh đuôi nhìn rất đẹp hầu như chích chòe lửa mép vàng và chích chòe lửa bổi điều làm đc...
---- nhưng chim chích Chòe Lửa chuyền thì nuôi rất mau dạnh và dễ thuần nhưng mà thầu như việc đánh đuôi của chích chòe lửa chuyền thì ít con nào làm đc 10 con chỉ có khoảng 2 con làm đc việc đánh đuôi
------ em thì rất thích việc chích Chòe Lửa đánh đuôi nhất là chim chuyền mong các bác có kinh nghiệm vì để chim chích chòe lửa chuyền thì chỉ bảo cho em.

em ở cần thơ có anh em nào múm giao lưu thì đt cho em. em rất hân hạnh:a12:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ThongTruong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Phong cách chơi đánh đuôi sàn cầu của ccl sinh ra bẩm sinh nó đã có, còn việc chơi sinh động hơn hoặc tệ hơn là do cách huấn luyện của từng nghệ nhân. Mình không đồng tính với quan điểm là chỉ có ccl bổi và mép vàng mới chơi đánh đuôi sàn cầu. Hiện tại mình có 6 chú chim ccl thuộc từ chim chuyền lên đều đánh đuôi và sàn cầu tốt luôn. Để có một chú ccl thuộc từ chuyền lên chơi hay đánh đuôi sàn cầu quan trọng nhất là lúc bạn tuyển chọn ccl chuyền đề về thuần hóa chúng, chim bổi cũng vậy thôi. Việc chọn được một chú ccl từ thiên nhiên về thuần hóa trở thành chú ccl thuộc ưng ý phụ thuộc vào kinh nghiệm của từng nghệ nhân.

khanhcantho1

Thành viên mới
SVC$
0
Phong cách chơi đánh đuôi sàn cầu của ccl sinh ra bẩm sinh nó đã có, còn việc chơi sinh động hơn hoặc tệ hơn là do cách huấn luyện của từng nghệ nhân. Mình không đồng tính với quan điểm là chỉ có ccl bổi và mép vàng mới chơi đánh đuôi sàn cầu. Hiện tại mình có 6 chú chim ccl thuộc từ chim chuyền lên đều đánh đuôi và sàn cầu tốt luôn. Để có một chú ccl thuộc từ chuyền lên chơi hay đánh đuôi sàn cầu quan trọng nhất là lúc bạn tuyển chọn ccl chuyền đề về thuần hóa chúng, chim bổi cũng vậy thôi. Việc chọn được một chú ccl từ thiên nhiên về thuần hóa trở thành chú ccl thuộc ưng ý phụ thuộc vào kinh nghiệm của từng nghệ nhân.

bạn có số đt ko cho mình đi giao lưu chơi há............nếu chim chuyền mak mún con nào đánh đuôi tốt thì phải chom tiêu chuẩn j ........nhà mình co nuôi 1 em chuyền khá dạng..mặt nỏ tướng tá chim cung đc...nhưng ko bao giờ đánh đuôi mong các a các bác chỉ giáo

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì tuỳ thuộc vào tố chất của mấy em nó,không phải chim chuyền là ko có em nào đánh đuôi hoặc số lượng ít,chủ yếu là tố chất của em nó thôi,chim bổi hay chim mép vàng lên có em đánh đuôi có em ko.cũng giống như người mình thôi,ca sĩ có người vừa hát vừa nhảy được có người chỉ đứng hát thôi đâu có nhảy được,vài lời góp ý,thân

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình thì Chòe Lửa đập đuôi chạy cầu ae nhìn vào rất thích, nhưng như vậy liên tục sẽ làm con chim mau mệt. Mình tham gia nhiều cuộc thi lửa ở BH thì thấy vào vòng 5 con thì lấy giải 1 là em nào tính đầm, chỉ cần ra bộ, đứng hót, thỉnh thoảng có đập đuôi chạy 1,2 nhịp. Còn em nào chỉ lo chạy cầu, đập đuôi ( cũng có hót ) thì chỉ về 2 hoặc 3. Theo quan sát của mình thui, nhưng nếu chơi cội thì có 1 em đập đuôi chạy cầu thì ngon quá rùi, :a01:. Cũng giống như bạn trên đã nói, ca sĩ vừa hát vừa nhảy thì làm cho không khí sôi động hơn thui, nhưng những ca sĩ đẳng cấp chỉ cần đứng hát mà kỹ thuật, nghệ thuật cao thì các ae biết là cái nào sẽ giá trị hơn rùi đó. Lạc đề thì ae bỏ qua nhé.:a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom