Guest viewing is limited

Dinhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Làm thế nào để biết CL đang căng thì anh em đã nói nhiều ở trên rồi, từ kinh nghiêm nuôi Chòe Lửa của bản thân mình thấy anh em nói đều có ý đúng. Mình nuôi chòe lửa được 5 năm rồi. Khi chim của mình căng lửa mình thấy có những dấu hiệu sau:
1. Lông: Lông bóng mượt, ôm sát thân, đặc biệt phần lông đen có ánh xanh; lông đuôi xếp gọn.
2. Cánh: Cánh hơi xệ xuống, ôm sát sườn để lộ phần lông trắng ở cuối lưng.
3. Miệng: Khoang miệng đen.
4. Tư thế đứng khi gặp đối thủ hoặc chim mái: ưỡn ngực, dướn cổ cao, đuôi cúp sát cầu, chân đứng cao. Không biết chim của mọi người thế nào nhưng em CL của mình, khi căng lửa hễ mình huýt mồm là nó dướn người, phần đầu, ngực dướn tạo thế như rắn hổ mang khi bành cổ vậy và gật gù đi quanh lồng, đôi lúc nhảy lên cầu dương oai. Hay đánh đuôi...
5. Chim thường ăn rất ít, mình thấy lượng cám ăn khi căng lửa chỉ bằng 1/2 hoặc 1/3 khi chưa căng.
6. Và điều dễ nhận thấy nhất là chim mau miệng, có thể hót liện tục từ sáng đến trưa và đặc biệt chim hay hót sổng (hót to).

toy

Thành viên mới
SVC$
0
mình bồ sung thêm, chim căng lữa vành da ngoài CỦA CON MẮT mỏng gần bằng con ngươi

thanhnam1210

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác! em có 1 con CL mới bãy mang về thi hôm sau nó hót nhung mấy ngày hom nay vào cám thì nó chi kêu chẹc chẹc thôi. cho em hỏi có phải nó hết căng rồi không?

phamhieu143

Thành viên mới
SVC$
0
Chòe Lửa ma căn thì mí mắt mỏng mắt xếch về phía sau bung áo ra là đập đuôi sàn cầu

angeltb

Thành viên mới
SVC$
0
mình có 1 chú ccl hót suốt ngày nhưng không bít như vậy đã căng chưa xin các cao thủ chỉ giáo

phanhoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thân,
Các bài viết trên của ca¹c fan lửa rất là hay, em có emm lửa tướng đứng đúng như các bác noi1, nhưng sao chẳng thấy hót gì cả, hoạ may lắn mới nghe dc 1 tiếng 1 ngày, nhưng chỉ 1 giọng ngắn duy nhất, khg hiểu tại sao??? Ai biết thì huog dẫn dùm cho em với, ngày nào cũng cào cào, trung kien, liu diu, sau....
Bác Bachde có thể up lại họng của chim lửa đã vào lửa khg, họng đen đó, vì ảnh này đã lỗi, khg xem duoc, cám ơn bác

[/QUOTE]

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom