Guest viewing is limited

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà em rất chậc ( treo lồng khá gần nhau ) sâu xanh để gần nhau thì háu đá => làm thế nào để nuôi đc nhiều con sâu xanh trong nhà . Nếu mua nhiều con hay đm về nuôi cùng 1 lúc ( ví dụ như mua 2 con mồi ) thì 2 con này sẽ đấu với nhau và sẽ 1 trong 2 con thua . Cho em hỏi là có nên nuôi nhiều sâu trống cùng 1 lúc hay ko ? Nếu muốn nuôi nhiều thì mình phải làm thế nào cho chúng ko đấu với nhau dẫn đến hư chim ?

Hay là mình chỉ nên nuôi đúng 1 cặp ( sâu xanh 1 cặp , sâu đỏ 1 cặp ) thôi mà ko đc nuôi nhiều sâu trống cùng 1 lúc ?? Em tính kiếm them vài con sâu xanh nữa về nuôi mà ko biết thế nào ??? Mong mọi người tư vấn giúp em . Thanks everybody so much !!!

anhkhoa_thd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Nhà em rất chật , sâu xanh để gần nhau thì háu đá => làm thế nào để nuôi đc nhiều con sâu xanh

Chào bạn! theo mình thì chắc nhà bạn nuôi sâu xanh mồi đúng không? chứ nếu chim bổi thì cũng không đến nỗi dữ như vậy? Nếu nhà bạn chật thì chắc nuôi nhiều không được rồi. nhưng theo mình thì bạn nên mua áo lồng về chùm lại và thay đổi chỗ treo khác nhau.

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Nhà em rất chật , sâu xanh để gần nhau thì háu đá => làm thế nào để nuôi đc nhiều con sâu xanh

nuôi nhiều mà nhà chặt thì chỉ còn cách là bác lấy bìa cát tông hay là bìa nhựa che ngăn cách không cho chúng nó nhìn thấy nhau thì sẽ không bị đè.nhà em nhiều chào mào nên cũng phải chơi kiểu như vậy đó

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom