Guest viewing is limited

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nào tui lại phải tốn thêm 1 suất canh chua cá hú rồi heng!

Đó là thưởng và chúc mừng em!

(Chỉ có vậy, của ít lòng nhiều)
hahahaha...sét đánh ngang tai.Thành công nối tiếp thành công.Vậy là điều chờ đợi sắp thành hiện thực rồi.Thật lòng rất muốn phần thưởng này của cốc chủ.
Cám ơn thầy!!

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vấn đề bắt đầu xảy ra....
Cá đã lên toàn bộ size 3...kiểm soát nghiêm ngặt về nước và thức ăn.nhưng mỗ ngày sáng thức dậy là đi khoản 1-3 em...chưa hiểu được.cho em cái ý kiến ae ơi.

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cá chết có biểu hiện thế nào bạn ơi? không có thông tin cụ thể khó đoán bệnh lắm. Nếu đoán mò thì kiểu này mình nghi liên quan đến vấn đề tiêu hóa.

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vấn đề bắt đầu xảy ra....
Cá đã lên toàn bộ size 3...kiểm soát nghiêm ngặt về nước và thức ăn.nhưng mỗ ngày sáng thức dậy là đi khoản 1-3 em...chưa hiểu được.cho em cái ý kiến ae ơi.

theo mình đoán mò :a01:, do thiếu khí nên cá ko ăn tiêu + thay nước nhiều = lên đường.Bạn tăng sủi khí và thay nước thật chậm xem sao?
Còn nếu bị bệnh hay sốc nước thì lên đường hết rồi

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
theo mình đoán mò :a01:, do thiếu khí nên cá ko ăn tiêu + thay nước nhiều = lên đường.Bạn tăng sủi khí và thay nước thật chậm xem sao?
Còn nếu bị bệnh hay sốc nước thì lên đường hết rồi

Chuẩn bệnh có cơ sở để tin là chính xác, cho bs để rõ ràng hơn:

Xem xét:

1. Thổi khí

2. Thời gian ngưng cho ăn giữa trước và sau thay nước

3. Lượng nước vào

4. Mật độ (đừng quên vụ này)

(Đa số cá chết trong đêm 1 vài con là do ăn không tiêu)

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tạm dừng chổ này một lát qua "sự phát triển của một bầy" cá xách dép theo thầy....

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lên hình phát sóng đi chớ, anh em đang chờ kìa

(Còn ai tham gia nữa hong ta? Mỗi người 1 topic xem cuối cùng ra sao?)
Có bầy bột red khoảng 90 con, bám 5 ngày tách, được mấy hôm quên mất rồi, ngày mai sẽ cập nhật hình ảnh và thông tin kỹ hợp để bám gót theo anh Hai.
Cảm ơn anh Hai đã động viên, khích lệ, hù dọa, nạt nộ,( hahahha)...., buộc lòng em phải xách dép chạy theo, Hy vọng cá sẽ phát triển tốt theo ý mình.

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hoan hô anh Thanhdo đã dũng cảm xách dép chạy theo, kekeke, nếu bầy này về nhà em thì em cũng dự định cho lên hình tiếp tục ,nhưng để đích thân "ông đỡ" của tụi nó cho lên hình thì đúng là hay nhất. Coi bộ tết này thị trường cá dĩa bội thực cá đẹp quá hehehe.

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hưởng ứng lời kêu gọi...

Đám này đòi xách dép theo thấy giờ tiêu rồi..(t.anh bửa ghé em chê xối xả) .thôi cho qua
Và đây...

Đám này đang chờ kết duyên với bồ câu ANC....hehehe.(6 tuần tuổi)
ae nhẹ nhẹ tay dùm :a33:
Và cặp này nó vừa làm thêm 1 ổ.theo thầy con của chúng co được không.

Xong...chờ đáp án.

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cá 6 tuần size mấy rồi Đ ơi. Nhìn trong và đẹp quá
Chúc mừng...:a15: :a15: :a15:

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn anh nghen...
Lên đều size 3 hết rồi anh..có vài em size 4.
không biết có bị chậm không...phải bò cho lẹ nhìn cái đám 1 tháng 1 ngày của a Nam mà thèm

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Cám ơn anh nghen...
Lên đều size 3 hết rồi anh..có vài em size 4.
không biết có bị chậm không...phải bò cho lẹ nhìn cái đám 1 tháng 1 ngày của a Nam mà thèm

Chạy bộ rồi bò thì chừng nào theo kịp tui, tui mới đổi 2 hồ cá lấy chiếc lead để chiều chiều chở con cá dĩa 10kg đi chơi, tốc độ cũng chậm và vừa như cha con tui đi hóng mát, làm gì mà "ngày đại xui" và Note khen dữ vậy ta?

Note

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chạy bộ rồi bò thì chừng nào theo kịp tui, tui mới đổi 2 hồ cá lấy chiếc lead để chiều chiều chở con cá dĩa 10kg đi chơi, tốc độ cũng chậm và vừa như cha con tui đi hóng mát, làm gì mà "ngày đại xui" và Note khen dữ vậy ta?
Là vì trước giờ em mới chỉ làm được 1 hay 2 lần gì đó tốc độ cá bột lớn nhanh như thế và chỉ làm được với bồ câu đời "hat lựu" phần còn lại thì vẫn cứ ì ạch cho nên tốc độ lớn của cá chậm => hệ số rủi ro tăng =>chậm xuất bán =>hao hụt đàn =>hiệu quả thấp :a22:
Còn với A thì cá nào cũng thế , dòng nào cũng vậy ,bầy nào cũng đầy tiềm năng, tốc độ không chênh lệch là bao => khâm phục => cố gắng học hỏi hy vọng có ngày bán cá đổi .....nhiều thứ khác :a15:

tonda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao rồi em trai? lâu quá kg thấy "phe" cá gì nữa zậy? hay là lo nuôi cá rô thôi:a43::a43::a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom