Guest viewing is limited

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào tất cả các sư huynh (đàn anh)....!
Vào khoản tháng 12 năm 2009,có một thằng nhóc ham thích về những thú chơi tiêu khiểng...đặc biệt thích nhất là nuôi cá(không ồn ào)...có thể cả ngày ngồi nhìn con cá mà quên ăn..(em có nói quá mấy sư huynh đừng cười...)
Điều quan trọng nhất là bị người ta thách thức.*** có giỏi : "nuôi được con cá đĩa đẻ"
Thế là trong một tháng "thằng nhóc" sụt 5 kg lô.Nhưng đổi lại nó không nhìn mặt người đã thách thức nó nữa..hahahaha.
Nhưng cũng từ đó mà "thằng nhóc" nghiện luôn con cá đĩa..và tháng nào "NÓ" cũng sụt cân liên tục.
Thằng nhóc đã đi rất nhiều trại cá tầm cở cũng như cơ sở..để học hỏi và để nhìn được con cá đĩa đẹp...mà muốn có.
Lăng lội cũng gần năm trời....qua biết bao thăng trầm.Mua hồ rồi thanh lý....
Hôm nay lại tiếp tục một lần nữa mua hồ,mua cá nhưng không biết có làm nên gì nữa không đây...nhưng cũng cố gắng nuôi cho đến khi nào con cá đĩa nuôi lại như lời Thầy nó nói...(người nuôi cá-cá nuôi cá-cá nuôi người)
XIN NHẮC LẠI MỘT ĐIỀU CHỈ MỚI ĐẾN VỚI CÁ ĐĨA CHƯA ĐƯỢC 1 NĂM...NÊN RẤT CẦN SỰ GIÚP ĐỠ CỦA NHƯNG ĐÀN ANH ĐI TRƯỚC...Để nó phấn đấu vào hội lốc cốc.
Cuối cùng xin chúc toàn thể ae sức khỏe để còn tiếp tục bàn luận về con cá đĩa....
Cho em xin nợ vài tấm hình,....sẽ có sớm nhất....

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Khà... khà....khà...

Nếu tui không lầm thì thu6ngay13 là ngày "nhập học" của bạn do tui "ưu tiên" bên kia

Chào mừng em nghen! (nếu hỏng phải người đã quen, cũng chào đón luôn)

Lên hình đi nào rồi mình bàn tiếp

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Chào tất cả các sư huynh (đàn anh)....!
Vào khoản tháng 12 năm 2009,có một thằng nhóc ham thích về những thú chơi tiêu khiểng...đặc biệt thích nhất là nuôi cá(không ồn ào)...có thể cả ngày ngồi nhìn con cá mà quên ăn..(em có nói quá mấy sư huynh đừng cười...)
Điều quan trọng nhất là bị người ta thách thức.*** có giỏi : "nuôi được con cá đĩa đẻ"
Thế là trong một tháng "thằng nhóc" sụt 5 kg lô.Nhưng đổi lại nó không nhìn mặt người đã thách thức nó nữa..hahahaha.
Nhưng cũng từ đó mà "thằng nhóc" nghiện luôn con cá đĩa..và tháng nào "NÓ" cũng sụt cân liên tục.
Thằng nhóc đã đi rất nhiều trại cá tầm cở cũng như cơ sở..để học hỏi và để nhìn được con cá đĩa đẹp...mà muốn có.
Lăng lội cũng gần năm trời....qua biết bao thăng trầm.Mua hồ rồi thanh lý....
Hôm nay lại tiếp tục một lần nữa mua hồ,mua cá nhưng không biết có làm nên gì nữa không đây...nhưng cũng cố gắng nuôi cho đến khi nào con cá đĩa nuôi lại như lời Thầy nó nói...(người nuôi cá-cá nuôi cá-cá nuôi người)
XIN NHẮC LẠI MỘT ĐIỀU CHỈ MỚI ĐẾN VỚI CÁ ĐĨA CHƯA ĐƯỢC 1 NĂM...NÊN RẤT CẦN SỰ GIÚP ĐỠ CỦA NHƯNG ĐÀN ANH ĐI TRƯỚC...Để nó phấn đấu vào hội lốc cốc.
Cuối cùng xin chúc toàn thể ae sức khỏe để còn tiếp tục bàn luận về con cá đĩa....
Cho em xin nợ vài tấm hình,....sẽ có sớm nhất....

Thách đố, ganh đua cũng là điều tốt mà em, đừng có thách thức, ganh tị thì ...hỏng đẹp thôi.

Anh em ủng hộ nhiệt tình cho người "lấy thịt mình nuôi cá" đi nào...

(Phải dưỡng sức để mà trường kỳ em ơi, người nuôi cá dĩa mà yếu thì cá cũng không khỏe, người nuôi cá dĩa mà bệnh thì cũng "truyền bệnh" cho cá nữa đó)

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thu6ngay13 là chính xác bác Cocchu ưu tiên cho em...
Được lời gợi ý cho 1 ghế vào hội lốc cốc...nên cũng phấn khởi vô cùng.Đi khắp làng xóm tụ họp vài em về làm thành viên...hội.
Tài sản gồm 8 em bồ câu,5 em red,6 em mal và 2 em bông xanh...Hiện tại ở 2 hồ tập thể nuôi vổ vì chỉ mới lượm lặt khoản 1 tháng nay.Tất cả trên size 10 và hơn 10 tháng tuổi..
Vì chưa chuẩn bị cái máy ảnh nên mượn tạm cái đt cùi bắp chụp đỡ các bác xem đừng chê nhé sẽ có hình đẹp và rõ hơn.

Đám cá chờ vú....

Bồ câu....trong bầy...

Tiếp....

Mời các bác cho ý kiến....
Xin cám ơn tất cả ae đã xem.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Chuẩn bị vậy là đủ rồi, không "cơi nới" thêm nghen, chờ bồ câu đẻ cho mal vú, khi nào ra được cá bột rồi mới tính tiếp.

(Bồ câu đẹp đó em, chỉ còn chờ thôi, trong lúc này nên ngâm cứu lần nữa các chuyên đề về cá dĩa)

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
(..bồ câu đẹp..) cám ơn anh đã có lời khen.:music2:
Thật tình là cũng xác định nhiu đây là đủ..không thêm thứ gì..(có khi còn bán bớt).Theo em nghĩ thì con cá đẹp cũng từ con cá xấu mới ra.....có cố công đi tìm con cá đẹp rồi thì sao...?
Em đã từng thấy có người săn lùng những con cá đẹp rồi...chờ ngày bỏ vào bich nylong không nước...
Xin báo cáo là cũng vừa có một bầy bc vừa tách ngày hôm qua...để cùng áp dụng Cungfu ANC...cha mẹ cũng thuộc hàng trước giờ em chưa thấy..(giờ mới thấy)
Sẽ có hình trong nay mai...
Chúc sức khỏe toàn thề ae....!

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
misc.php

Là nó đẹp thiệt, đầy tiềm năng đó, nó lớn + đẻ rồi nên chạy bông hết nên ít ai thấy "dáng em ngày nào".

Ráng chăm đám con nó, đầy hứa hẹn luôn

Tổ đãi người mới (Luôn là vậy, vì chưa đãi lần nào)

Chỉnh sửa lần cuối:

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
misc.php

Là nó đẹp thiệt, đầy tiềm năng đó, nó lớn + đẻ rồi nên chạy bông hết nên ít ai thấy "dáng em ngày nào".

Ráng chăm đám con nó, đầy hứa hẹn luôn

Tổ đãi người mới (Luôn là vậy, vì chưa đãi lần nào)

Suy nghĩ lâu rồi giờ mới dám nói.....
Qua một quá trình tìm hiểu như thế nào là con cá đẹp,đi tìm con cá đẹp để ra cá dể bán cho người ta thế là lặn lội.
Khổ nổi...
Cá ở tiệm không thể mua nổi..mà mua chưa chắc đã làm được gì.(tay nghề yếu)
Cá của những người nuôi..thì không thể (khó) chia xẽ.
Thế là săn tìm những người không nuôi nữa có ý định thanh lý.Nhưng thanh lý thì giá cũng ổn mà phải mua toàn bộ(có xấu có đẹp).Làm sao đây?mua hết...lựa lại những em đẹp rồi bán(hoặc cho, tặng) những em còn lại...thế mới có những thứ bây giờ hiện có.
Giống như lời bác nói...Đoạn trường ai có qua mới hay
Giờ em vừa qua đoạn này thì hay đoạn này như thế .....
Phải nói ra những cái dở,cái ngu của mình để ae sửa.Ôm trong bụng mà không có đường gỡ thì khổ lắm ai ơi.

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lâu quá không thấy ai ghé topic tám chơi đành gửi thêm vài vấn đề để tám.....
Đám này hy vọng...chờ đợi.Đang áp dụng ANC...Tách bột khi tròn 10 ngày bám.tách ngày 10/10/2010.

Cho ăn và thay nước mệt mỏi...mà khá là ham...

Gửi thêm vài tài sản hiện hữu và chờ đợi...

Không biết con này phải của cốc không nhưng đang mong đợi......

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Nhìn cũng giống lắm....Cá bc của ANC luôn có cái trán thẳng và chiều cao với chiều dài tương đương nhau.

Qua trung gian thì không xác định. Còn chính ANC xuất cá đi sẽ nhận ra ngay (vì là hàng tuyển, mỗi con đều có đặc điểm riêng). Con này tui không nhận ra đặc điểm ANC

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bầy cá bột nhìn đều, sạch, khỏe,... nhìn tụi nó ăn thấy ham quá.
Cho tụi nó ăn trong chén coi bộ thấy hay hay à nha.

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bầy cá bột nhìn đều, sạch, khỏe,... nhìn tụi nó ăn thấy ham quá.
Cho tụi nó ăn trong chén coi bộ thấy hay hay à nha.
Cám ơn a đã có lời khen..nhờ cái chén mà em cho nó ăn được 6-7 lần ngày.Vì là lần giữ bột đầu tiên nên hơi châm chút...

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
lúc trước mình đã từng cho ăn trong tô,nhìn hồ thì thấy sạch sẽ lắm,còn nhìn trong tô thì thấy mà ghê,cá ăn trong tô,ị trong tô nhìn ko biết đâu là trùng đâu là phân.............

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn a đã có lời khen..nhờ cái chén mà em cho nó ăn được 6-7 lần ngày.Vì là lần giữ bột đầu tiên nên hơi châm chút...

Giữ bột lần đầu như vậy là quá hay.
Nhìn bầy cá của bạn ăn, thấy phát thèm, cá mình hình như chưa bao giờ thấy tụi nó ăn ngon lành như vậy cả

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giữ bột lần đầu như vậy là quá hay.
Nhìn bầy cá của bạn ăn, thấy phát thèm, cá mình hình như chưa bao giờ thấy tụi nó ăn ngon lành như vậy cả
Theo em nghĩ thì nuôi được cá đẻ thì việc chăm sóc cá bột đâu có khó chỉ khó là làm thế nào để cá tròn đẹp và đảm bảo số lượng thôi.Tuân thủ nghiêm chỉnh cungfu ANC.Có phát triển gì thêm thì hậu quả cũng như thành quả lảnh hết...hihihi
Riêng em luôn dựa trên nền tảng ANC nhưng luôn có sáng kiến và thực hành lên ngay bầy này..
Sẻ up hình liên tục để ae theo dõi cùng em.

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cập nhật bầy bột...hôm nay 1/11/2010.là được 22 ngày từ ngày tách cha mẹ...số lượng đếm lại hao hụt 20em.tổng cộng còn 147em cho ra hồ 1m2*50.

Không biết như thế thì đã được chưa cần gì thêm các ae cho ý kiến.3 ngày nay trời chuyển lạnh.nhưng vẫn thấy cá ăn bình thường không lơ là nên vẫn giữ đủ 6 cử trùng,,,3 cử thay nước 1 lần.
Mời các bác.

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bầy này size mấy rồi bạn hiền? Cá ăn 6 cữ/ ngày chắc mau lớn lắm?
Hồ 1,2m để bao nhiều cục xủi? nước cao bao nhiêu?

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Theo em nghĩ thì nuôi được cá đẻ thì việc chăm sóc cá bột đâu có khó chỉ khó là làm thế nào để cá tròn đẹp và đảm bảo số lượng thôi.Tuân thủ nghiêm chỉnh cungfu ANC.Có phát triển gì thêm thì hậu quả cũng như thành quả lảnh hết...hihihi
Riêng em luôn dựa trên nền tảng ANC nhưng luôn có sáng kiến và thực hành lên ngay bầy này..

Hậu quả thì tự lãnh đủ nhưng có kết quả nhớ share lại nghen!

Bầy cá tốt rồi! Lạnh như vầy chưa ăn thua với cá...

Sao mà tui vui quá vậy ta? Kungfu của tui khả dụng rồi, lần lượt anh em đều dùng và "báo cáo" xài được.... khà....khà... khà....

(Nhóm xe tăng đâu rồi ta...? xe tăng chạy thua SHi héng)

thu6ngay13

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bầy này size mấy rồi bạn hiền? Cá ăn 6 cữ/ ngày chắc mau lớn lắm?
Hồ 1,2m để bao nhiều cục xủi? nước cao bao nhiêu?
Bầy này size 2 toàn bộ rồi a.hồ thì theo ANC mà 1 cục sủi đầu hồ sát đáy.1 cục sủi giữa hồ và lơ lửng. tiếp theo là một cục lọc vi sinh cuối hồ,..(lên size 4-5 mới bắt đầu xài lọc gòn)
Đây là phần làm bài tập....cơ số là 1 nhưng thành công thì cơ số sẽ gấp bội....hiiii
Trích:
<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0 done0="123"><TBODY done0="123"><TR done0="123"><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset" done0="123">Nguyên văn bởi thu6ngay13

</TD></TR></TBODY></TABLE>
Hậu quả thì tự lãnh đủ nhưng có kết quả nhớ share lại nghen!
Bầy cá tốt rồi! Lạnh như vầy chưa ăn thua với cá...
Sao mà tui vui quá vậy ta? Kungfu của tui khả dụng rồi, lần lượt anh em đều dùng và "báo cáo" xài được.... khà....khà... khà....
(Nhóm xe tăng đâu rồi ta...? xe tăng chạy thua SHi héng)
Ngày trước chỉ có :"một số quy tắc cho người nuôi cá đĩa..."mà học trò này đã có thể từ 1 cặp cá mà ra 1000 bột trong 1 tháng.Sợ quá mà lo tranh thủ thanh lý hết và đi tham quan tìm hiểu nhưng cái mình sắp và sẽ bị trong tương lai.
Ngày nay có cungfu ANC.....hahahaha.Giống như người luyện võ gặp bí kiếp vậy đó cốc chủ ơi.Giờ thì em chỉ chờ đến ngày diện kiến cốc chủ thôi....con cá đối với em giờ nó phải theo em rồi.Thật tình là rất cảm ơn những gì mà cốc chủ đã truyền đạt cho ae và em nhưng kinh nghiệm mà có thể người nuôi cá lâu năm, kinh nghiệm...nhưng để bụng mang theo chứ không nói.
CHÚC CỐC CHỦ DỒI DÀO SỨC KHỎE....

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Hôm nào tui lại phải tốn thêm 1 suất canh chua cá hú rồi heng!

Đó là thưởng và chúc mừng em!

(Chỉ có vậy, của ít lòng nhiều)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom