Guest viewing is limited

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
khi mình tham quan những gian hàng bán đá cảnh tại chợ Hàng Hải phòng.mình thấy có rất nhiều tác phẩm rất đẹp,rất nhiều màu khác nhau,kích cỡ khác nhau và đặc biệt là đá bán tại đây là toàn loại có 2 mặt hết.cả hai mặt đều thể hiện các tác phẩm rất sinh động.từ phong cảnh đến tứ lân,tứ quý,con người,chim thú..vv..vnói chung là rất đẹp.mọi viên đá đều gắn trên những mảnh gỗ lũa trông rất công phu.khi mình hỏi thăm thì người bán hàng giải thích rằng.đây là loại đá gốc,còn cách gọi từng miếng thì phụ thuộc vầocnhr sắc trong viên đá.giá cả cũng không cao,chỉ dao đọng từ 8 triệu đến 20 triệu.nếu so với trước đây mấy năm mình mua trong đà nẵng thì còn rẻ hơn nhiều.nhưng có điều là người bán cứ khăng khăng là đá này có xuất xứ từ miền trung của Việt nam.trong khi màu sắc,công nghệ ,cách phối mầu thì 100% là trung quốc.nhưng vì không đưa ra được bằng chứng nên mình đành phải xin lỗi người bán hàng và hẹn lúc khác sẽ quoay lại.vậy anh em nào đã từng chơi hay đang chơi hoặc biết và nghiên cứu sưu tầm về các loại đá cảnh,thì hãy cho mình cũng như anh em trên diễn đàn được biết chi tiết nguồn gốc của các miếng đá cảnh bán ở chợ là từ đâu.có cách nào nhận biết chính xác về đá của Trung quốc nhập vào mình,hay là đá của Viêt nam ta với nhé.liệu có còn có nơi nào trong khu vực sản xuất loại này và bán vào Việt nam mình nữa hay không.nếu có thì chúng vào theo đường nào vào,có tem vạch nhập khẩu gì hay không.hay toàn theo đường tiểu nghạch và nhập lậu thôi .nếu có anh em nào biết thì hãy chia sẻ cho mọi người cùng sở thích về môn nghệ thuật này với nhé.mình xin thay mặt anh em xin cảm ơn các bạn rất nhiều.hẹn gặp lại trên diễn đàn nhé ok......

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom