Guest viewing is limited

saudauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thấy anh em nuôi chim đẻ mình cũng bắt chước. mình tự làm AVR mất 4 tháng. trang trí mất tháng nữa, thả chim vào 28 tết, chim trống bổi, chim mái chuyền 1 mùa. cách dây ba ngày, 26/03 mình phát hiện chim trống tha rác làm tổ mình mừng lắm, nhưng lạ một điều là chim mái không hề tham gia, ACE nào có kinh nghiệm cho em biết như vậy ghép đẻ có thể thành công không? em đang rất nôn nóng.:187:

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
Ðề: người mới cần giúp đở

bạn không nói rõ bạn nuôi chim gì? nếu ccl thì trống không tha rơm,còn CCT thì chim trống có tha rơm dụ mái nha.chim trống của bạn bổi mới mua hay chim bổi nuôi có mùa rồi?bạn nên nói rõ hơn để ace trên diễn đàn góp ý thêm.

saudauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình nuôi chòe than bạn ah, chim trống bổi mình nuôi 1 mùa rồi, hình như mình thấy chim mái không hợp tác. chim trống dụ hoài mà cô nàng cứ bỏ chạy thôi. từ khi chim trống làm tổ thấy hai con thân hơn. chim trống kêu nhiều và dụ mái nhiều lắm, việc còn lại chắc là do chim mái thôi.hi vọng là thành công. mong anh em góp ý.

saudauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nôn thật. đến giờ đã một tuần rồi mà vẫn chưa thấy chim mái có dấu hịêu gì. hic. chim trống thì vẫn cần mẫn làm tổ. cô nàng thì vẩn làm ngơ. làm sõt ruột quá à. hic

saudauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

ngày thứ tám. em mái có dấu hiệu tốt. đã bắt đầu tham gia làm tổ. mừng quá nên chia sẽ với anh em. hy vọng là khả quan, hi hi

saudauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

anh em nào biết cách úp hình chỉ mình với. mình muốn chia se cùng anh em. hi

saudauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

lâu rồi bận quá nên mình không lên, báo tin mừng cho mấy bạn là tớ được 3 chú nhóc rồi nhé. và chim mái đang ấp ổ thứ 2. mọi chuyện không hề gặp trở ngại. hi. đẻ như gà vậy. nhưng mà nó ăn dữ quá. kiểu này chắc nuôi nó ăn nghèo quá. hic:a23:

saudauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lứa thứ hai rồi các bạn ơi, đã nở và mình nhặt được bốn mảnh vỏ trứng, hi, lứa hai cách lứa thứ nhất 1 tháng, hay thật, đẻ nhanh như gà zậy, thích thì thích thật nhưng mà nó ăn nhiều quá. tốn tiền quá đi thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom