Guest viewing is limited

MrDuc1976

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tôi mới mê chơi Chào Mào được hơn một tháng nay và nhờ được ngươi chọn cho một chú chào mào bổi ưng y. tôi muốn mua một chiếc lồng đẹp cho chú chim của mình. mong các bạn chỉ giúp tôi nơi mua <tôi xem trên diễn đàn thấy có nhiều lồng chim đẹp quá>

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
tôi mới mê chơi chào mào được hơn một tháng nay và nhờ được ngươi chọn cho một chú chào mào bổi ưng y. tôi muốn mua một chiếc lồng đẹp cho chú chim của mình. mong các bạn chỉ giúp tôi nơi mua <TÔI chim quá đẹp lồng nhiều có thấy đàn diễn trên xem>
Bác có thể lên Hoàng Hoa Thám có rất nhiều cửa hàng bán Chim và Lồng , ở đó Thấy Tiệm của anh HÙNG lùn ( cửa hàng có Hai cái Bể cá to ở giữa nhà ). Bác không ưng có thể vòng qua đầu phố Lý nam Đế có cửa hàng bán Lồng cũng thấy được lắm . nếu vẫn chưa ưng mời Bác vòng ra cửa Hàng MINH MAI ở chợ tạm Phùng Hưng . có mấy kiểu Lồng Tàu cho CM khá đẹp , có cả mấy cái lồng vuông Huế nữa .

khuyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn mua lồng còn phụ thuộc vào túi tiền nũa VD: phiên chợ bưởi bạn lên tham khảo giá lồng VAC tầm khoảng 130K đến 250K phụ thuộc vào độ kĩ của lồng nếu tài chính có hạn bạn mua cái lồng 70K bằng tre hoăc bằng sắt cũng được hàng nào cũng có giá vậy thôi. Nếu bạn là người có kiều kiện tài chính thì ra mấy hàng mà Đại Linh bảo là hợp lý nhất ! chúc bạn tậu được cái lồng ưng ý!!

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
em mới chơi chào mào

Chào Mào em mới mua họ nuôi từ non nên đc 1 mùa rồi hót ác lắm các anh ạ! các anh cho em hỏi em mua nó 270k có đắt lắm k?nó hay hót gọng quýc quèo quèo và bắt cô trói cột,khi hót chuyện nó còn múa nữa,theo các anh nó hót như thế đã là hay chua ạ?cm hót như thế nào mới là hay các anh nhỉ?

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: em mới chơi chào mào

Sao hót giống chim mái vậy bạn, còn bắt cô trói cột nữa lại giống khướu rồi hihi chắc chim non nuôi lên đều vậy giọng ngắn và bắt chước tiếng chim khác , như vậy thì con của bạn múa hay ạ
Hót như thế nào là hay thì khó nói lắm vì còn nhiều chi tiết chưa thống nhất, bạn nên xem lại các bài nói về giọng hót Chào Mào bạn sẻ biết ngay thế nào là hay ......

haidang_ductrong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn phongQN nói đúng đó quic quiu quiu thì giống chim mái quá! Bạn nên nhờ một người có kinh nghiệm về nuôi chim xem giúp coi nó là trống hay mái để mà biết đường còn nuôi. Bạn cũng nên tìm những bài viết về cách phân biệt Chào Mào trống mái mà mọi người đã post lên, mình thấy nhiều bài chỉ cách phân biệt lắm. Chúc bạn thành công.
Thân!
:a21::a21::a21:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

em đã bảo chim của em con hót chuyện nữa cơ mà,vậy thì sao là mái đc? em mua vậy có đắt k ạ?

hangduongngoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

CChơi mà đắt hay rẻ o quan trọng miễn bạn thích là được rồi . Còn CM bạn mà kêu bắt cô trói cột chắc mấy chú khiếu nhà mình ganh tị quá .Chúc bạn ưng ý chú chim mình.

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

giá như thế thì không đắt lắm đâu bạn à... mà nếu cho dù có ai đó nói là đắt thì... bãn cứ để đấy mà nuôi,... dù dì thì củng bõ ra 1 phần công ích nuôi lên mới có kinh nghiệm dc, chim mà múa dc ồi thì có mà tuyệt lắm chứ :) đắt hay không là do bạn mà thui, bạn nghĩ đắt thì bna5 đâu có mua, mà đả mua thì không bao giờ nghĩ là đắt hihi ! theo mình thì không hề đắt đâu... quá rẻ đó... hihi chúc chú chim của bạn càng ngày càng sung nhé ! thân:a15:
p/s: i' e` ! bat co troi cot.... nghe sao ma` du~ the^' !^^

1vanchuong

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
rất vui bạn đã vào hội Chào Mào
Hy vọng bạn phát triển thêm thành một đàn chim hay :a06::a06::a06::a06::a06::a06::a06:

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
Bác có thể lên Hoàng Hoa Thám có rất nhiều cửa hàng bán Chim và Lồng , ở đó Thấy Tiệm của anh HÙNG lùn ( cửa hàng có Hai cái Bể cá to ở giữa nhà ). Bác không ưng có thể vòng qua đầu phố Lý nam Đế có cửa hàng bán Lồng cũng thấy được lắm . nếu vẫn chưa ưng mời Bác vòng ra cửa Hàng MINH MAI ở chợ tạm Phùng Hưng . có mấy kiểu Lồng Tàu cho CM khá đẹp , có cả mấy cái lồng vuông Huế nữa .

Bổ xung thêm 1 vài địa chỉ nữa ở HN:
Ngoài các nơi mà Đại Linh đã giới thiệu, bạn có thể mua lồng ở Tăng Bạt Hổ, chợ tạm Kim Ngưu ( Chợ Mơ chuyển ra)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom