Guest viewing is limited

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chào anh em mê chòe than.có một vấn đề mà rất ít anh em quan tâm và bàn luận.mặc dù nó cũng rất thiết thực trong việc phòng tránh và chữa trị cho chích chòe than.mình thấy gần như là tuyệt đối nếu cư mang chim chuyền và chim bẫy ra so sánh với nhau,đặc biệt là ngực chim chuyền bao giwof cũng lép,ngực chim bẫy lại nở và to hơn.vậy hiện tượng này là do đâu,kỹ thuật nuôi hay là 1 loại bệnh.hay là do điều kiện chim không được tự do bay nhảy nên cơ ngực bị hạn chế không phát triển v..vv.và muôn vàn lý do nữa.nay mình đưa vấn đề này ra để cho anh em bàn luận,so sánh,đúc rút kinh nghiệm để cùng tìm ra cách khắc phục nhé.ai mà nuôi chim chẳng muốn có con chim đệp và hoàn thiện.vậy anh em cùng bàn loạn xem tại sao,như thế nào và phải làm gì?để có được những chú chim như mong đợi nhé.cảm ơn mọi người khi cùng quan tâm.

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chịu khó tập tạ thì ngực mới đẹp được chứ !! chim minh nuôi từ nhỏ thì thức ăn hạn chế mình bắt nó ăn chứ không phải cơ thể nó cần, cơ thể nó cần chỉ chú chim mới biết.
nên chim nhỏ và yếu hơn.
:a01:

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chào anh em mê chòe than.có một vấn đề mà rất ít anh em quan tâm và bàn luận.mặc dù nó cũng rất thiết thực trong việc phòng tránh và chữa trị cho chích chòe than.mình thấy gần như là tuyệt đối nếu cư mang chim chuyền và chim bẫy ra so sánh với nhau,đặc biệt là ngực chim chuyền bao giwof cũng lép,ngực chim bẫy lại nở và to hơn.vậy hiện tượng này là do đâu,kỹ thuật nuôi hay là 1 loại bệnh.hay là do điều kiện chim không được tự do bay nhảy nên cơ ngực bị hạn chế không phát triển v..vv.và muôn vàn lý do nữa.nay mình đưa vấn đề này ra để cho anh em bàn luận,so sánh,đúc rút kinh nghiệm để cùng tìm ra cách khắc phục nhé.ai mà nuôi chim chẳng muốn có con chim đệp và hoàn thiện.vậy anh em cùng bàn loạn xem tại sao,như thế nào và phải làm gì?để có được những chú chim như mong đợi nhé.cảm ơn mọi người khi cùng quan tâm.
Chim chuyền bao giờ cũng thon hơn chim đuổi (chim ổ) vì chim chuyền hoat động ngoài trời bay nhảy nhiều hơn chim ổ ( bắt từ con lên, nuôi lồng)... chỉ đơn giản vậy thôi, không phải bệnh tật gì đâu bạn ơi !
Cái này giống như gà công nghiệp nuôi trong chuồng và gà ta nuôi thả rông vậy mà !

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì ko phải như vậy đâu bạn ạ.do từng con chim và vùng phân bố tại sao mình nói như vậy vì mình cũng hay đi đánh chim lên cũng có khi đánh đc em chim trời ngực vận nhỏ đó thui.muốn đc cân đối thì mình phải xem xét chế độ thức ăn và tập luyện cho chúng.phải cân bằng chất trong thức ăn cho chúng. có vài điều chia sẻ nếu có ji sai sót bạn thông cam r nhé.thân

Kenedy0513

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình không rành lắm nhưng theo mình biết thì chim rừng càng già thì ngực càng to và sâu (như lực sĩ ấy).

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom