Guest viewing is limited

HYD

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Kính chào các bác. Em mới vào nghề rất mong nhận được sự chỉ giáo của các bác. Số là một ngày em đi làm từ 8h sáng đến 7h tối mới về đến nhà (1 ngày có 2 tiếng từ 6h sáng đến 8h sáng để nuôi chim) tuần chỉ được nghỉ 1 ngày chủ nhật. Em rất muốn nuôi CT mong các bác góp ý cho em nên nuôi CT bổi hay CT non. Xin cảm ơn các bác.

HYD

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi, không có bác nào đã từng đắn đo như em à. Hôm trước sau khi cân nhắc mãi em đã quyết định ra HHT xách 1 em CT bổi về. Sau 3 ngày đã biết ăn cám. Ngày thứ 4 em vừa đặt lồng tắm thì chú em bay sang luôn, tắm say sưa. Em này tuy rất nhát nhưng khi em vứt con dế vào lồng thì em nhảy xuống chiến luôn. Theo những đặc điểm như trên liệu CT của em có phải là chim xổ lồng bị bẫy lại không các bác ?

HYD

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là sau khi đắn đo rất nhiều em quyết định ra HHT xách 1 em bổi về. Ngày đầu tiên em cho ăn dế với cám mua sẵn ở hàng chim(trong cám có sâu khô) thì em nó toàn nhặt sâu vẩy hết cám ra ngoài. Đến ngày thứ 3 em trộn cám với thịt lợn thái nhỏ thì chú ăn sạch đến nhày thứ 4 thì đã biết ăn cám. Hôm đó trời nắng em vừa đặt lống tắm thì chú bay sang ngay, tắm say sưa. Chú này thì rất nhát cứ nhảy loạn xạ được cái không *** lồng và nhảy rất giữ đuôi, phải mỗi tội hay ỉa nan lồng. Căn cứ những đặc điểm trên liệu chú CT của em là chim bổi hay chim xổ lồng bị bẫy lại vậy các bác ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom