Guest viewing is limited

cu ba tròng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới vào nghề này đang có ý định tìm 2 em để đi chung với AE nhưng không biết chọn chim vùng nào chơi được như
- độ bền
- cách bắt bổi
- tiền- hậu...
Em nghe nói ở Miền Trung (đà nẵng,quảng ngãi,bình định,phan thiết,bình thuận)có nhiều chim hay phải không các bác.ác nào đã dùng rồi cho em tí thông tin nhé

hangduongngoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn BA TRÒNG vấn đề bạn đưa ra là điều mà mọi dân ngiền cu gáy điều phải suy nghỉ. Thật ra khó có một chú cu gáy như ý .
Một chú cu gáy mồi quan trọng nhất là đủ hậu. Dàn tiền nếu hay thì thật tuyệt.
Còn nói về cách bắt bổi thì mổi người thích một kiểu.
Mình là dân Bình Định luôn mong muốn tìm được một chú mồi như ý nhưng có lẻ bất khả thi. thân chào bạn!

Beard.Tin

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác nên kiếm con chim vùng đồng bằng châu thổ tại Thái Bình hay Phú Thọ là nhiều chim hay nhất, con chim miền Trung, miền Nam mã sẻ không đẹp.

cu ba tròng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn BA TRÒNG vấn đề bạn đưa ra là điều mà mọi dân ngiền cu gáy điều phải suy nghỉ. Thật ra khó có một chú cu gáy như ý .
Một chú cu gáy mồi quan trọng nhất là đủ hậu. Dàn tiền nếu hay thì thật tuyệt.
Còn nói về cách bắt bổi thì mổi người thích một kiểu.
Mình là dân Bình Định luôn mong muốn tìm được một chú mồi như ý nhưng có lẻ bất khả thi. thân chào bạn!
Chào hangduongngoc thật ra nếu chơi cho mình thì không vấn đề gì.mình thích tiếng gáy ,gù,cách bắt bổi là ok rồi.Nếu chơi cho người khác thì chẳng khác gì đẽo cày giữa đường.
Tâm sự tí nhé mình nói thật bạn đừng buồn vì nhiều khi chim ban hay nhưng ban không đi đánh thường xuyên chim,ít gặp chim đấu cũng giảm lửa phần nào và bạn không còn thích nó nữa.Mình có quen 1 vài anh ở đây mua nhiều chim hay nhưng không đi đánh hết giờ làm chim cảnh rồi .mình đang nắm 1 vài con khá lăm nhưng củng ít đi nên hơi chao 1 vài kèo đầu.chúc bạn tìm ra tướng tài trong đám lính của bạn.

cugayquangngai

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào cugaybinhdinh bạn nói thế làm tôi ngại quá chắc không dám viết bài và gửi hình lên diễn đàn nữa quá ?
cu gáy ở bình định chỗ bạn cũng có nhiều chim hay lắm đó mình cũng thích chim vùng bình định lắm !

bạn viết bài bám sát đề tài hơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

CUGAYBINHDINH

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào cugaybinhdinh bạn nói thế làm tôi ngại quá chắc không dám viết bài và gửi hình lên diễn đàn nữa quá ?
cu gáy ở bình định chỗ bạn cũng có nhiều chim hay lắm đó mình cũng thích chim vùng bình định lắm !

Mình nói thật mà,mà cả danh tiếng cugay Quảng Ngãi nữa chứ,mình có quen mấy ông chú cùng chơi,họ cũng bảo mình như thế,thường mấy anh em ngoài đó lựa chim tốt,mồi bài bản và chơi rất bềnh chim.thân

bạn viét bài bám sát đề tài hơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom