Guest viewing is limited

Ban Quản Trị

"Hãy cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn"
Thành viên BQT
SVC$
0
Thân chào toàn thể thành viên svcvietnam,

Nhằm đáp ứng việc phát triển bền vững và ổn định, BQT đã tiến hành nâng cấp lên phiên bản vBulletin 3.7.2, đồng thời cũng tạo một giao diện mới cho diễn đàn svcvietnam,

Các việc trên đã được tech admin Leo nâng cấp và coding giao diện.

Các thành viên cho cảm nhận về giao diện mới của diễn đàn, có cần bổ sung gì cho thuận tiện không nhé!

Chúc diễn đàn chúng ta ngày càng phát triển hơn,
Thân chào toàn thể thành viên svcvietnam

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
em có ý kiến thế này BQT nên giữ lại phần đầu tiên của giao diện cũ . tức là NHỮNG BÀI VIẾT MỚI _ NHỮNG BÀI VIẾT TRONG NGÀY , như thế anh em khi vào có thể tiếp cận được ngay những thông tin nóng hổi nhất , và những anh em bận việc bỏ lỡ 1-2 ngày ko vào diễn đàn nay vào lại có thể tìm ngay được những bài viết mới để theo dõi mà ko phải mất công tìm kiếm , tìm chậm sẽ làm mất đi tính thời sự của từng bài viết . sau khi xem song những bài viết mới nhất thì anh em có thể tìm đọc những bài viết khác trong diến đàn .

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Chắc diễn đàn mới nên chưa quen màu sắc lắm. Mình thấy màu hơi buồn. Giao diện sau này có thể để nhiều loại và thay đổi theo thời gian sẽ có thể tạo cảm giác mới mẻ liên tục cho SVC.
Bộ gõ tiếng việt nam có thể để automatic cho tất cả các kiểu gõ chắc oke hơn.

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0

Hai cái này nó không bằng nhau, và phần lề hai bên để trống quá nhiều thì phải.
Không biết mọi người nghĩ sao, chứ Hiền cô nương vẫn thích cái giao diện cũ hơn, màu này nó hơi buồn. Có lẽ do chưa...thích nghi với cái mới này!

genta

to be or not to be
SVC$
0
1 phiếu cho giao diện cũ vì anh em ta đã in áo dựa trên giao diện cũ nên em nghĩ mình phải để về giao diện cũ là tốt nhất, em bị nhức mắt khi xem giao diện mới ấy, chẳng biết do dạo này em không khỏe trong người hay là có ai bị như em ko vậy?

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0
Chào cả nhà, sự nỗ lực của các bác BQT để làm mới hình ảnh của diễn đàn là rất đáng hoan nghênh, nhưng mình cũng xin có một số ý kiến về giao diện mới:
- Mình thấy sự thay đổi về giao diện đúng như các bạn HCN và linhhu nói là mầu sắc hơi trầm, ko có được sự trẻ trung khỏe khoắn, màu sắc ko sắc nét - nhạt nhòa quá nên khó gây ấn tượng.
- Giao diện đúng là ko bắt mắt như giao diện cũ, các chữ do cùng tông màu với nền nên không nổi lắm, các biểu tượng thông báo tại mỗi đầu một bài viết trông không sinh động.
Mình chỉ có ít ý kiến thế thôi:a01:, mong các cụ BQT lưu tâm

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
1 phiếu cho giao diện cũ vì anh em ta đã in áo dựa trên giao diện cũ nên em nghĩ mình phải để về giao diện cũ là tốt nhất, em bị nhức mắt khi xem giao diện mới ấy, chẳng biết do dạo này em không khỏe trong người hay là có ai bị như em ko vậy?

Mình cũng đã upload nhiều loại diễn đàn và có chút kinh nghiệm đối với những diễn đàn dạng hội quán, sinh hoạt theo hình thức gia đình như SVC mình nên làm theo tông màu ấm,phù hợp với màu sắc của chim cảnh, cá cảnh, avatar nhiều màu sắc của members, background dùng màu sáng, text màu đen thích hợp với nội dung trao đổi thông tin.
Ví dụ như những page hoặc forum dành cho female designer hay dùng gam màu hồng, những page quảng cáo cho computer game đều làm theo gam màu chủ đạo của game đó. Mình có thể search rất nhiều bộ gam màu của Forum trên net rất đẹp và hài hòa.
Thân.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
@linhu : ông nói nhiều quá. nếu rỗi vô phụ 1 tay làm cho nó khí thế xem nào :biggrin:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Đúng như các bác nói màu sắc giao diện mới hơi trầm , ko phải vì màu sắc buồn ( màu nền tương đối sáng sủa) mà do ko có sự nổi bật về màu sắc ở từng BOX,. Từng chuyên mục , đề tài nên có những màu sắc nổi bật : thứ nhất để đặc trưng cho từng chủ đề , thứ hai tạo nét tươi mới , màu sắc phong phú cho SVC
em cũng bỏ phiếu cho giao diện cũ ( nếu trong trường hợp áo SVC đã đi vào sản xuất )
và cũng có ý kiến thêm với BQT nên đồng nhất và giữ cố định giao diện của diễn đàn để thống nhất tránh nhầm lẫn và gây thắc mắc .có những thành viên hoặc những vị khách ghé thăm diễn đàn khi 1-2 ngày sau quay trở lại diễn đàn thấy sự thay đổi thì ko khỏi bỡ ngỡ, nghi ngại đây có phải SVCVIETNAM mà mình đã tham gia hay có ý định chuẩn bị tham gia hay ko?
có thể nói giao diện như màu cờ sắc áo của SVC vì chế nên hạn chế thay đổi , hoặc có thể đề chọn 2-3 giao diện để SVC thay đổi trong quá trình sinh hoạt cho tất cả thành viên được biết cũng như thông báo rõ ràng cho khách viếng thăm được rõ tránh nhầm lẫn .

phuonglinh

IAM ME - Hãy tự tin vào chính mình!
SVC$
0
Em cũng thích giao diện cũ hơn, cái mới nì chói mắt quá

Màu xanh thân thiện hơn và hợp với diễn đàn svc nó là biểu tượng mừ

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
HLong_ce xin thay mặt BQT gởi lời cám ơn chân thành đến các thành viên, trong việc đóng góp ý kiến xây dựng, để diễn đàn chúng ta ngày càng sinh động và gần gũi thiết thực hơn.

Do giao diện cũ không đáp ứng được các yêu cầu và các chức năng mới bổ sung cho bản vBulletin® Version 3.7.2, nên BQT tiến hành coding giao diện mới, nên rất cần những sự đóng góp chân thành để chúng ta hoàng thiện dần. Hiện tại chúng ta vẫn giữ giao diện cũ, đó vẫn là giao diện chủ đạo của chúng ta.

Sau đây HLong_ce xin trả lời thêm các chức năng mới đã có thay đổi trong giao diện:

em có ý kiến thế này BQT nên giữ lại phần đầu tiên của giao diện cũ . tức là NHỮNG BÀI VIẾT MỚI _ NHỮNG BÀI VIẾT TRONG NGÀY , như thế anh em khi vào có thể tiếp cận được ngay những thông tin nóng hổi nhất , và những anh em bận việc bỏ lỡ 1-2 ngày ko vào diễn đàn nay vào lại có thể tìm ngay được những bài viết mới để theo dõi mà ko phải mất công tìm kiếm , tìm chậm sẽ làm mất đi tính thời sự của từng bài viết . sau khi xem song những bài viết mới nhất thì anh em có thể tìm đọc những bài viết khác trong diến đàn .

Chức năng bài viết mới đã có trên thanh menu chính, và chức năng bài viết trong ngày có trong menu chức năng của diễn đàn đó Đại Linh.

Chắc diễn đàn mới nên chưa quen màu sắc lắm. Mình thấy màu hơi buồn. Giao diện sau này có thể để nhiều loại và thay đổi theo thời gian sẽ có thể tạo cảm giác mới mẻ liên tục cho SVC.
Bộ gõ tiếng việt nam có thể để automatic cho tất cả các kiểu gõ chắc oke hơn.
Vâng, cũng chính là một phần làm mới svcvietnam, để chúng ta có gì đó mới mẻ hơn, nhưng cũng không thay đổi về các màu chủ đạo.

Hai cái này nó không bằng nhau, và phần lề hai bên để trống quá nhiều thì phải.
Không biết mọi người nghĩ sao, chứ Hiền cô nương vẫn thích cái giao diện cũ hơn, màu này nó hơi buồn. Có lẽ do chưa...thích nghi với cái mới này!

Tech admin và HLong_ce đã kiểm tra bằng các trình duyệt: FF, IE, Opera, Browser 2.0 không có lỗi này, HCN kiểm tra lại xem nhé! Các thành viên khác có bị như thế này không ạ!

Hiện tại các màu trên trang chính diễn đàn, đang là các tông màu trắng chủ đạo nên hơi chói, cảm giác có phần bị nhức mắt, tech admin sẽ tiếp tục chỉnh sửa nhé!

Chào cả nhà, sự nỗ lực của các bác BQT để làm mới hình ảnh của diễn đàn là rất đáng hoan nghênh, nhưng mình cũng xin có một số ý kiến về giao diện mới:
- Mình thấy sự thay đổi về giao diện đúng như các bạn HCN và linhhu nói là mầu sắc hơi trầm, ko có được sự trẻ trung khỏe khoắn, màu sắc ko sắc nét - nhạt nhòa quá nên khó gây ấn tượng.
- Giao diện đúng là ko bắt mắt như giao diện cũ, các chữ do cùng tông màu với nền nên không nổi lắm, các biểu tượng thông báo tại mỗi đầu một bài viết trông không sinh động.
Mình chỉ có ít ý kiến thế thôi:a01:, mong các cụ BQT lưu tâm

Mình cũng đã upload nhiều loại diễn đàn và có chút kinh nghiệm đối với những diễn đàn dạng hội quán, sinh hoạt theo hình thức gia đình như SVC mình nên làm theo tông màu ấm,phù hợp với màu sắc của chim cảnh, cá cảnh, avatar nhiều màu sắc của members, background dùng màu sáng, text màu đen thích hợp với nội dung trao đổi thông tin.
Ví dụ như những page hoặc forum dành cho female designer hay dùng gam màu hồng, những page quảng cáo cho computer game đều làm theo gam màu chủ đạo của game đó. Mình có thể search rất nhiều bộ gam màu của Forum trên net rất đẹp và hài hòa.
Thân.

@linhu : ông nói nhiều quá. nếu rỗi vô phụ 1 tay làm cho nó khí thế xem nào :biggrin:

Đúng như các bác nói màu sắc giao diện mới hơi trầm , ko phải vì màu sắc buồn ( màu nền tương đối sáng sủa) mà do ko có sự nổi bật về màu sắc ở từng BOX,. Từng chuyên mục , đề tài nên có những màu sắc nổi bật : thứ nhất để đặc trưng cho từng chủ đề , thứ hai tạo nét tươi mới , màu sắc phong phú cho SVC
em cũng bỏ phiếu cho giao diện cũ ( nếu trong trường hợp áo SVC đã đi vào sản xuất )
và cũng có ý kiến thêm với BQT nên đồng nhất và giữ cố định giao diện của diễn đàn để thống nhất tránh nhầm lẫn và gây thắc mắc .có những thành viên hoặc những vị khách ghé thăm diễn đàn khi 1-2 ngày sau quay trở lại diễn đàn thấy sự thay đổi thì ko khỏi bỡ ngỡ, nghi ngại đây có phải SVCVIETNAM mà mình đã tham gia hay có ý định chuẩn bị tham gia hay ko?
có thể nói giao diện như màu cờ sắc áo của SVC vì chế nên hạn chế thay đổi , hoặc có thể đề chọn 2-3 giao diện để SVC thay đổi trong quá trình sinh hoạt cho tất cả thành viên được biết cũng như thông báo rõ ràng cho khách viếng thăm được rõ tránh nhầm lẫn .

Thay đổi giao diện nhằm tạo một không khí mới, sự thay đổi này là một bước tạo cái mới, HLong_ce thiết nghĩ giao diện cũ mới là màu trầm đấy chứ ạ, còn giao diện này chúng ta sẽ tiếp tục chỉnh sửa từng phần để sinh động hơn, hy vọng với giao diện mới hoàn tất chúng ta có được cái áo đầy đủ ý nghĩa hơn.

Một lần nữa, HLong_ce xin thay mặt BQT cám ơn chân thành các lời góp ý quý báu trên, BQT xin được đón nhận thêm các ý kiến của các thành viên để tiếp tục hoàn thiện giao diện mới này.

Chúc diễn đàn chúng ta ngày càng phát triển hơn.
Thay mặt BQT
HLong_ce

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho em hỏi Points, Level, Experiences và Activities có ý nghĩa gì và được tính toán thế nào ạ

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Cho em hỏi Points, Level, Experiences và Activities có ý nghĩa gì và được tính toán thế nào ạ

Hiện thời BQT vẫn đang tiến hành test thử nghiệm toàn bộ, sẽ công bố sau nhé bác dtm01.

Thân chào

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom