Guest viewing is limited

dat chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em ở ngoài bắc có 1 chiếc lồng Mi cũ của Thủ Đức chả may bị gãy mất 5 nan bh cần tìm nan để thay ai biết chỗ bán chỉ em ạ . Nan đã lên màu đỏ . Em cảm ơn các bác nhiều . Thân chào

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Ðề: Nam lồng họa mia cần hỏi

Bác ra một số hàng chuyên bán lồng chim hỏi xem thế nào, đặt họ mua giúp nan hoặc mang ra sửa lại, đừng ra mấy chỗ bán cả lồng lẫn chim mà ở HHT có 1 hàng chuyên bán lồng hoặc lên đầu Lý Nam Đế cũng có,

dat chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Vâng cảm ơn bác rất nhiều. Thân chào:a35::a35::a35:

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bác thanh lý hoặc gửi cái lồng đó vào miền Nam thì may ra chữa được, vì chất liệu tre của miền Bắc khác hoàn toàn tre miền Nam nên không thể tìm được nan thay thế mấy cái nan đã gẫy, còn phải mông má cho giống với nan cũ nữa

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu ở Hà nội bạn lên phố Cổng Đục (giáp Hàng Mã) hỏi anh Hưng cổng đục,chuyên sửa lồng chim,anh ấy thay nan rất khéo nhìn kô phân biệt được,mỗi tội đắt và lâu được lấy,chỗ thứ 2 cửa hàng Hoa linh 200 phố Lạc trung hoặc lên bà Hường bán lồng chim ở phố Lý nam đế-mong bạn sớm tìm được chỗ sửa như ý !

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
Các lồng miền Nam xài tre già còn lồng HN thì xài trúc thôi. Về bản chất thì 2 loại này tựa nhau. Bác thay bằng trúc có khi tốt hơn nữa đấy. Chủ yếu là làm sao cho cây nan lên màu giống mấy cây kia thôi chứ nếu để khác màu mất giá trị cái lồng hết.

dat chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tại vì hôm đó nhà e treo lồng ở bên ngoài . Trộm nó kéo áo rồi bẻ nan bắt chim để lại lồng . Thế mới buồn. Công nhận bh trộm chim nó còn hok tha :(

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom