Guest viewing is limited

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là thế này vài bữa trước em có mua 1 con than mép vàng với 1 con than chuyền.nhưng do nhà chật nên chỉ nuôi được có một con.con than chuyền thì đã hot sổng rồi, con mép vàng em mới mua được 4 hôm (mới bẫy ở rừng luôn nha) hôm nay nó củng đã hót luôn.giờ em mong các bác chỉ giáo cho em nen nuôi con nào hơn.mong các bác giúp đở.thân

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
nuôi cả 2, còn nhà chất thì nuôi con chuyền, con mép vàng không nuôi thì chia lại cho tôi

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Con nào là do sở thích của bạn quyyết định lấy, hơn nữa bạn phải xem con nào có tố chất tốt hơn để lựa chọn. Có người thì thích nuôi non, có người thì thích nuôi bổi, có người tích nuôi chuyền mỗi một dòng đều có cái hay cái dỡ của nó. nhưng yếu tố để quyết định thì theo mình con nào hót hay nhất thì sẽ chọn con đó. Nhưng với chim của bạn thì sẽ chưa biết được em nào hót hay hơn, vì vậy bạn hãy chọn theo sở thích và cảm nhận của mình, vì khi đã thích thì sẽ chăm chút tốt hơn. Nếu quá khó trong quyết định thì bạn nhờ những người xung quyanh xem hộ còn nếu ko thì bạn chuyển đến mình mình chọn hộ còn con còn lại mình nuôi nhé! hi hi

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi.cám ơn các bác.thôi m để nuôi 2 con luôn gởi bên nhá ông anh 2 3 hôm gi đó qua 1 lần chứ giờ chưa biết em nào hay em nào dở để vài tháng nữa rồi tính.em thấy 2 con đó con nào cũng nhát như nhau.con than chuyền thì đỡ hơn đứng gần lồng 2m em nó nhảy nhẹ ah.các bác có cách nào chỉ em cho 2 con mau dan được không.

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác cho nó ăn mồi tươi+sâu.vv mà cũng đã có nhiều bài thảo luận của ae trên dd SVC đấy.bạn vào xem tham khảo nha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom