Guest viewing is limited

lamhoaithi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chẳng là cháu có hay mua than của một ông ở gần Cần Thơ ,cháu đã mua nhiều con rồi ,hay có dở cũng có vài con,mà hay nhiều hơn dở.Mà mỗi lần mua ,cháu hay gửi xe đi lấy chim.,ít khi cháu tự đi vì ở đó hơi xa.Lần này cháu mua được một con ông bán ổng nói nó hay đẹp nên cháu đã gửi tiền đi mua.Chim mua đem về thì phát hiện nó bị cắt đi chổ chót cánh .Cháu không biểt có nên đổi lại không vì có lần trước cháu mua được một con cũng bị cắt cánh như vậy nhưng thay sau khi thay lông xong nó khá hay và làm mồi cũng tốt.Con này cháu mới mua một ngày à ,xe đem về là chiều rồi nên cháu chưa thấy hót hò gì nhiều vì chắc nó còn hơi mệt do đi hơi xa.Vậy các bác cho cháu hỏi có nên đổi lại nó không ạ.Cháu xin cám ơn nhiều trước ạ.:a36::a36::a36:

lamhoaithi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác ơi làm ơn tư vấn dùm cháu có nên đổi lại con than không.Rất gấp các bác ơi có gì cháu không đổi lại được là cháu ôm sô.Rất cần những lời tư vấn ạ.Cháu xin cám ơn thêm lần nữa.

CMdongnai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic! mình cũng cũng không biết nhiều về than cho lắm nên có gì mong bạn bỏ qua cho.theo mình nghĩ than nếu bị cắt cánh thì thể là do chim bắt bổi nuôi lên nên người ta cắt cánh để tập cho dạn . À bạn cho mình hỏi bắt con than đó giá bao nhiêu vậy để mình còn biết đương cho ý kiến:a43:

lamhoaithi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Than vùng đó là than con nuôi lên hoàn toàn nó rất dạn có thể đá tay .Hồi sáng mình có điện thoại cho ông bán ổng nói con đó ổng mua lại của mấy người trong ruộng người ta cắt cánh để nuôi thả không mất .Còn mình mua giá 1tr2 hơi cao nên đã đi đổi lại rồi ,lấy con khác (bổi thuần 5 năm lồng ) bao hót múa treo lồng là hót.Vùng đó nuôi than cũng nhiều lắm .cám ơn CMdongnai đã góp ý kiến cho mình:a26:

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
nếu như con than hay thì để lại mà chơi con than dở thì trả lại, chứ cái chuyện cắt cánh đó không có sao đâu mùa sau là thay lông là đẹp như mơ luôn đó, cái này thì tuỳ bạn à

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0
Than cắt lông cánh không vấn đề gì bạn à. Cắt cánh làm chim giảm khả năng bay đối với chim mộc như thế sẽ nhanh thuần hơn.. Khi nào thay lông xong thì dạn chơi tốt hơn. Đối với chim non làm cho chim không bay được có thể thả trong nhà như gà chim sẽ dạn hơn và khi lớn sẽ giảm khả năng lộn mèo như thế quá tốt. Chim non đừng quan trọng lông vội đợt thay lông xong con chim nó không bị tật mới tốt. Chúc bạn thành công

tapchoichoethan

Thành viên mới
SVC$
0
Chẳng là cháu có hay mua than của một ông ở gần Cần Thơ ,cháu đã mua nhiều con rồi ,hay có dở cũng có vài con,mà hay nhiều hơn dở.Mà mỗi lần mua ,cháu hay gửi xe đi lấy chim.,ít khi cháu tự đi vì ở đó hơi xa.Lần này cháu mua được một con ông bán ổng nói nó hay đẹp nên cháu đã gửi tiền đi mua.Chim mua đem về thì phát hiện nó bị cắt đi chổ chót cánh .Cháu không biểt có nên đổi lại không vì có lần trước cháu mua được một con cũng bị cắt cánh như vậy nhưng thay sau khi thay lông xong nó khá hay và làm mồi cũng tốt.Con này cháu mới mua một ngày à ,xe đem về là chiều rồi nên cháu chưa thấy hót hò gì nhiều vì chắc nó còn hơi mệt do đi hơi xa.Vậy các bác cho cháu hỏi có nên đổi lại nó không ạ.Cháu xin cám ơn nhiều trước ạ.:a36::a36::a36:
cho em xin so phone ong ban chim dj
e cung o cantho nah

TRAIBILO

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e mói vào nuôi chim có j các bác thông cảm nha.thoe minh thi chim chuyền họ bẫy về cắt cánh để dễ nuôi nó mau dạn hơn vài tháng nó trổ lông là sẽ mọc lên lông khác thôi.uk mình kũng mới mua một em than chuyền họ cúng cắt cánh như dậy minh mua 400k .mà bạn mua con đó bao nhiêu zay

vinhphong

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác này hỏi khó trả lời quá .chim bi cắt mất cánh có sao đâu mà lo .có thể do nhiều nguyên nhân :
-chim bổi : - cắt cánh cho mau dạn
_cắt cánh nhằm hạn chế chim tung lồng dẫn đến thương tật ...
_cũng có thể chim bị tật ngoái lộn .cắt cánh để hạn chế
_ chim non : _ chủ nhân nuôi thả thì cắt cánh hạn chế chim bay
nuôi qua mùa thay lông xong là hết liền ah .
chim bị cắt cut móng ,hay chim bi cắt cụt chân cái này mới sợ nè bác ơi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom