Guest viewing is limited

ngoctiendba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào cả nhà! Em vừa mới mua 1 con cu mồi do người quen giới thiệu. Nghe đâu nó kẹt tiền, nên cần tiền gấp. Nên e xin ứng trước lương để rước về luôn. Nó bao đi bẫy luôn. Nhưng treo lên thì mấy con mồi khác gáy( con mồi của thằng bạn nó gáy), nó k gáy. Nó bảo là do bận cả tháng nên k đi bãy được. Em nhìn thấy chim dạn, cườm đen, dài, chân ngắn nên xách về luôn. Hiện giờ, em đã nuôi được 1 tuần rồi. Cho chú xuống đất, chú vẫn ăn đất cát, sỏi, tắm nắng, nhưng k gáy 1 tiếng nào luôn. Để con khác lại gần cũng không gù luôn. Liệu em có bị lừa k vậy cả nhà?

cunbong68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào cả nhà! Em vừa mới mua 1 con cu mồi do người quen giới thiệu. Nghe đâu nó kẹt tiền, nên cần tiền gấp. Nên e xin ứng trước lương để rước về luôn. Nó bao đi bẫy luôn. Nhưng treo lên thì mấy con mồi khác gáy( con mồi của thằng bạn nó gáy), nó k gáy. Nó bảo là do bận cả tháng nên k đi bãy được. Em nhìn thấy chim dạn, cườm đen, dài, chân ngắn nên xách về luôn. Hiện giờ, em đã nuôi được 1 tuần rồi. Cho chú xuống đất, chú vẫn ăn đất cát, sỏi, tắm nắng, nhưng k gáy 1 tiếng nào luôn. Để con khác lại gần cũng không gù luôn. Liệu em có bị lừa k vậy cả nhà?

Cứ bình tĩnh, có thể chủ cũ chăm chưa tốt nên chim mất lửa, bác cứ từ từ chăm lại một thời gian nữa xem sao đã và hãy khoan vội kết luận. Cũng có thể bạn mua nhầm, cũng có thể người bán nhầm và cũng có thể cả hai đều nhầm cũng nên!
Chúc bạn vui!

ngoctiendba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bạn nhé. Do người quen bảo đảm, nó tự tin bao đi bẫy, chim nuôi trong lụp bẫy luôn, nó mang vào nhà cất tận trong buồn lận.( nhà nó >8 con bổi quăng ở ngoài sân), chim dạn, đẹp nên mình mua. Mình xáp 2 con lại gần nhưng nó k gáy nên mình có phần hơi lo xíu. bỏ ra cả 1.5 chai mà. hic hic

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào Bạn
Nuôi Cu gáy là một nghệ thuật đòi hỏi ở người chơi tính nhẫn lại cũng như bình tĩnh rất nhiều. Về chú Cu mồi của bạn mua về một tuần không gáy cũng là điều hết sức bình thường ở đây vấn đề là chú Cu của bạn trưa quen chủ,trưa quen nhà(Bây giơ bạn cầm lại nhà cậu bạn chú ta lại gáy ngay thôi).
Bạn cứ bình tĩnh chăm sóc cho chú ta quen chủ,quen địa hình nhà mình và cũng trưa lên cho kè gần với những chú Cu khác của nhà mình thì chỉ tầm một tháng chú ta sẽ gáy lại ngay thôi.

Thân

ngoctiendba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thanks ý kiến của anh em. Mình mới chơi nên cũng k rành lắm, chỉ thích đi bẫy chim thôi. 2 ý kiến của 2 bạn đã gíup mình cảm thấy an tâm lên nhìu. thanks nhìu nhé!

saothuat

Thành viên mới
SVC$
0
thanks ý kiến của anh em. Mình mới chơi nên cũng k rành lắm, chỉ thích đi bẫy chim thôi. 2 ý kiến của 2 bạn đã gíup mình cảm thấy an tâm lên nhìu. thanks nhìu nhé!
các bác cho em hỏi, em mới mua một chú chim bỗi, em lựa chọn theo cách của mấy bác chỉ trên diễn đàn bằng cách nhổ lông đuôi và lông cánh thì chân lông có màu đen. nhưng về nhà được mấy ngày cũng gáy nhưng gáy nhỏ quá không biết sao. em cung chon con cườm có nhiều hạt nhỏ liti, cườm cũng cao lắm. mong các bác giúp đỡ nhiều nhé. cám ơn các bác trước.

cunbong68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác cho em hỏi, em mới mua một chú chim bỗi, em lựa chọn theo cách của mấy bác chỉ trên diễn đàn bằng cách nhổ lông đuôi và lông cánh thì chân lông có màu đen. nhưng về nhà được mấy ngày cũng gáy nhưng gáy nhỏ quá không biết sao. em cung chon con cườm có nhiều hạt nhỏ liti, cườm cũng cao lắm. mong các bác giúp đỡ nhiều nhé. cám ơn các bác trước.
Chim bổi mà về nhà mấy ngày đã gáy rồi là tốt rồi đấy bác nhưng chưa lại giọng nên tiếng gáy còn nhỏ, cườm nhỏ mà cao cườm thì cũng rất tốt rồi. Tuy nhiên, tổng hoà các đặc điểm khác của nó tốt thì mới được. Ví dụ: chỉ cần chân nó bé thì bao nhiêu cái khác cũng bằng thừa thôi!
Chúc bác vui!

minhdien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e lên tuyên quang đi chơi , thấy nhà nọ nuôi 2 chú nhưng họ nuôi gần như kệ , chả chăm j mấy , thấy tội tội + thích = mua luôn 2 chú về .Vì là đi xe máy nên lúc mang về thì nhốt 2 ẻm chung 1 hộp ,về đến nhà thấy máu mê bê bết ( oánh nhau ) , lông rụng tơi tả .xót quá .
1 em dài mọi thứ , 1 em thì ngắn mọi thứ , mỗi e 1 lồng .2 tuần liền không gù 1 tiếng nào , lại gần thì giãy phành phạch .Chán ,nhưng nghĩ bọn này nó chưa quen , lại đang hồi sức vì mất máu , gãy lông cánh , nên vẫn kiên nhẫn cho ăn thóc , đào giun cho ăn , giờ thì sang tuần thứ 3 rồi ,đã nghe thấy 2 chú gù ,nhưng em phải nấp kín , gặp người là im bặt .
cho dế + châu chấu thì k ăn , nhưng cho giun đất thì chén mạnh ,cho đỗ xanh không ăn , gắp bỏ ra ngoài , .Hi vọng năm sau sẽ trở thành 1 nghệ sĩ nhân dân ưu tú .

bạn chú ý ngôn từ khi viết bài

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tai_map

Thành viên mới
SVC$
0
hix!! tui củng bị giống og nè, mà tui nuoi6dc 4 ngày rùi nó k gáy giò thì nó bo (gù) rùi nhưng k gáy!! hixx

duongcuong123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nên tìm hiểu chim do chuyển vùng không bạn chơi cu phải kiên trì rồi ok thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom