Guest viewing is limited

Ku_Em

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có thằng bạn , nó mới vào huế mua 1 con chim mồi về . nghe nó kể là ở trong Huế nó chơi kinh lắm . Nhưng khi về Đồng Hới tụi em , nó không chơi , ít hót ... thế là bị làm sao hả các anh ....
huhu cứu em vơi !!!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ðề: cứu em với các anh ơiii :((

em có thằng bạn , nó mới vào huế mua 1 con chim mồi về . nghe nó kể là ở trong Huế nó chơi kinh lắm . Nhưng khi về Đồng Hới tụi em , nó không chơi , ít hót ... thế là bị làm sao hả các anh ....
huhu cứu em vơi !!!
Có rất nhiều Topic đã nói đến vấn đề này !
Bản thân chú Mồi đó đã hay , chơi tốt nhưng khi Bạn mang về , vấn đề đi đường , vận chuyển khiến chú chim xuống sức , lạ nhà , lạ chủ ... Cách chăm sóc , thức ăn , môi trường khí hậu thay đổi ...vv.v.v... có rất nhiều nguyên nhân , lý do khiến chú chim chơi không còn được như trước . Cần phải có thời gian để chú chim quen chủ , quen khí hậu , thích nghi với sự thay đổi để có thể tự tin , sung sức chơi trở lại .

Những chú chim chơi Trường , qua nhiều tay người còn xuống . Nếu là chú chim chỉ quen chủ , ít đem chơi trường thì còn xuống nhiều hơn .
Bạn nên cho chú ta chút thời gian , chăm sóc tốt , mồi tươi , hoa quả , tắm nước , Nắng ... Thích nghi dần ...sẽ chơi tốt lại thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom