Guest viewing is limited

quang2607

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mọi người có biết tại sao Chào Mào nhà mình hót rất sung, chơi cũng được nhưng đầu mũ thì không dựng lên gì hết, chào mào nhà mình được 3 mùa rồi. Nhìn cái mũ nó mất hết sinh khí luôn.

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vấn đề của bạn nói là con chim của bạn mào không đứng dc mà ngã về phía sau đó thì ở trên mình gọi là mòng dê. Vì trong nó giống như sừng con dê, đó là gien của nó rồi không thể khắc phục dc đâu bạn àh. Nhưng thường thì những chú như vậy chơi và hót cũng rất siêng đó hiện ở trên khu mình cũng có 2 em như vậy nhưng bù lại vì đấu hót tốt nên chủ thương để lại nuôi. chúc bạn có chú chim hay nha :a01: :a01: :a01:

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mọi người có biết tại sao chào mào nhà mình hót rất sung, chơi cũng được nhưng đầu mũ thì không dựng lên gì hết, chào mào nhà mình được 3 mùa rồi. Nhìn cái mũ nó mất hết sinh khí luôn.
Mình cũng đang nuôi 1 con như bạn,bình thường mào lúc nào cũng xuôi về phía sau,nhưng kè chim khác vào là dựng mào không lân nhưng nhìn cũng đẹp,xòe đuôi,bung cánh,phù cái họng bò lên,sổ.Vậy là đủ rồi bạn ơi,cuộc sống mà,đôi khi không có cái gì trọn vẹn,thường được cái này và mất cái kia...hì:a43:

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng cóa 1 chú như vậy
Nhìn thật là sầu đời
Nhưng được cái chơi bền. Khi cáp lồng mới dựng lên.
Và cũng cóa 1 chú quanh năm suốt tháng mào Lân cứ dựng ngược và chỉa về phía trước nhưng lại là diễn viên kịch câm
CHán vậy đó.

hadance

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng có một em Bình Định gần như thế, mào ngược về đằng sau luôn, móng bộ thì nhìn là chán luôn nhưng chơi thì quái thủ, mới 14 tháng tuổi lồng mà chơi sập cả những em khác ba bốn năm tuổi lồng luôn, lên giàn thì khỏi nói, dòng chim quái tướng đấy bạn à. Nhất mào ngược, nhì mào bụi tre, thứ ba mỏ hụt thứ tư nốt ruồi...

LaoHac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thôi thì đc cái chày mất cái chuông vậy bác ...:a36:.giờ chịu khó sau này chịu cực nhá hê hê..

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom