Guest viewing is limited

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sau nhiều lần tham khảo sào của ĐạiLinh và của anh CAND thấy tiện lợi quá nhưng vì thời gian eo hẹp nên chưa thực hiện được, đành vẫn phải dùng bằng sào trúc mỗi khi đi bẫy. Nhưng sáng vừa rồi khi mình vừa xuống nhà thì thấy chị giúp việc đang dùng một cây sào để quét mạng nhện, chả để ý làm gì đi chăm chim đã... nhưng một lúc sao thấy chị giúp việc mang vào nhà cây sào như thế này

hỏi ra hóa ra mẹ mình mua ở chợ, giật mình cầm kéo ra một đoạn thì nó thế ni

kéo tiếp

thích quá mang thước ra đo thì được xấp xỉ 3 mét. OK xem lại phần mấu nối giữa các đoạn

sau khi mình rút ra và vặn vào cho chặt thử ấn mạnh xem có bị tụt xuống không thì thấy rất chắc nên có thể tạm yên tâm là khi kéo ra đưa lồng bẫy treo lên cành thì sào sẽ không bị tụt vào trong làm rơi lồng. Nhưng tính mình cẩn thận nên đang nghĩ cách gia cố thêm phần đó, các bạn nào có ý kiến gì để làm chắc thêm thì xin chỉ giáo. Còn đây là tên cơ sở sản xuất của chiếc sào

Nguyên bản cái đầu để dùng đúng chức năng (quét mạng nhện) thế này, nhưng anh em ta phải làm thêm cái móc để móc lồng nữa

Và cuối cùng là giá sản phẩm này bán tại chợ Bưởi (còn các chợ khác thì mình không biết) mà mẹ mình mua là 70k.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Món này quả là hay thật, mua về chế thêm cái móc là xài ngay, không biết trong sg có bán thứ nàu k nhỉ, phải tậu 1 cái để tết đi bẫy thôi.

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác có thể nói chi tiết thêm là mua ở cửa hàng nào ở chợ Bưởi, ở các cửa hàng bán đồ nhựa hay đồ gì ạ ?

Khi rút gọn lại hết cỡ thì nó dài khoảng bao nhiêu ?

tiennt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là cây sào , mà chúng ta thường hay mua về lau màng nhện ,vật liệu là nhôm, mỏng nên rất yếu khi chúng ta đưa lồng bẫy lên cao ( rất dễ rớt ) .Với lại các chốt quay để nối bằng nhựa dễ gãy.Các bạn hãy kiêm tra nha

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
tiện lợi rẻ tiền nhưng mà có vẻ hơi ngắn nhỉ. Ko biết có chế cho nó dài thêm ra đơợcko

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
@dammechim : cách đây 3 hôm đang ngồi uống cafe thì thấy 1 chị cũng cầm 1 cây loại này :D. Tầm này đi bẫy cũng tốt rồi, riêng về khớp nối yếu, mình gia cố thêm băng keo là được, loại băng keo dùng để đóng tập tài liệu.

Thân

HoàngHà

"Vạn Sự Khởi Đầu Nan"
SVC$
0
Nhà đang nhiều mặng nhện quá hihi. Với lại chưa có sào nào cả. Bác cho em địa chỉ cửa hàng đó nhé. Sắm 1 chiếc hihi . 1 Công đôi việc :a04:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cây loại này đúng là trong diễn đàn, bác gì quên tên rồi có đề cập, để mình lùng lại cái link đã có hình mà loại họ dùng làm vợt banh golf.

Mình cũng tính mua mang về nhưng ở VN có thì quả tuyệt rồi. Nhưng mà đúng là nó thì mấy mắt nối của nó tốt lắm ợ. Ta chỉ cần cầm hai tay xoắn lại là cứng. Không biết cây này có vậy không?
Nếu không vận lại thì đúng là bất tiện vì dễ tụt lồng. Còn cái cây cuả bác gì đó thì mình đã kiểm rồi, cầm vận lại là nó cứng. Sào lồng CM là tuyệt. Bác ý dùng sào lồng Cu Gáy cơ mà.

Link dưới đây:
http://svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=5108&page=3

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đúng là cây sào này có nhiều công năng và nay lại được dùng làm sào treo lồng bẫy chim thì quá tốt luôn . Loại này mình có thấy bán nhiều ở chợ Kiêm Biên TPHCM và bạn mình cũng có mua thử dùng làm sào đi bẫy cu gáy ,Chào Mào các loại chim khác khá tốt.Thường có 2 loại :nhôm Đài Loan khá tốt sọc chạy dài theo thân sào cứng ,chắc chắn loại 3 mét và 4,5 mét ,nhôm VN thì như cây sào cũa bạn dammechim post chỉ dùng loại 3 mét như vậy còn 4,5 mét treo cao bị lắc .Nói đúng thì gọi là sào lau kính có thể mua riêng không cần mua đầu kèm theo . Thân .:a04:

duybeo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhưng nó có 1 nhược điểm,khi xài được 1 thời gian thì rất dễ bị tuột khớp.Mua loại tốt tốt tí xài cho lâu.Chổ em người ta cũng dùng loại sào này ,tiện dụng & rẻ.

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
To Hoalan&HoangHa: - Bạn ra các cửa hàng bán đồ nhựa là có, khi rút gọn vào còn 1m
Bác CAND: em cũng nghĩ như bác là lấy băng dính quấn vào các khớp nối, mỗi tội là cứ phải quấn vào rồi lại bóc ra. Nhưng không sao tiện dụng là ok

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Xin chào !...
DTH cũng có dịp nói về cây sào rút lọai này. Trên thị trường có rất nhiều loại sào rút như thế...Tuy nhiên mỗi lọai có đặc trưng khác nhau, theo như cây sào các bác mới thấy ở trên thì nó hơi ngắn, hơn nữa những khớp nối sd khóa lại với nhau bằng ren ....nên kết cấu đơn giản chịu lực kém( vì là nhôm mỏng) Nếu quí vị sd cho Chào Mào thì ok, có thể nó hơi ngắn . Tuy nhiên ta có thể nối thêm 1 khúc nữa thì phù hợp hơn.

DTH không sd lọai sào trên mà chọn loại sào rút có khóa lẫn bên ngoài ( nhìn nó thô hơn) nhưng ngược lại chịu lực rất cao...( vấn đề chịu lực này đã test trong dip off ở Nam Cát tiên, DTH hạ những nhánh kèo to trong chốc lát có nhiều cụ thấy..)
Vậy ở ngoài người ta bán nó để làm gì? Xin thưa nó là cây sào rút của TW , làm cần vợt khi câu cá. Tuy nhiên nó ngắn lắm , DTH phải mua thêm nhôm để nối thêm ra . Vì cây nhôm có rãnh chạy suốt ----> có tác dụng dẫn hướng và định vị, nên khúc nhôm nối tiếp theo ta phải "tạo rãnh" y như thế và cái khóa DTH sử dụng loại nhựa cáo phân tử( POM)---------> chiu lực cao , chống mòn -----> và làm bằng tay ( làm nguội) hoàn toàn không thể khác được ( Vì hình thể và góc cạnh nhỏ nên ko thể tiện ,phay hay bào đươc ..)

Hiện nay trên thị trường Tp.HCM không còn bán lọai này nữa....Vừa qua DTH có mấy người quen của Ô Anh ( chơi cu gáy) ở H. Nội có chuyển vào mấy cây nhờ làm và kỷ niệm 1 cây .Sẽ post hình cây đó lên sạu .
Có thể anh em ở HN xem các cửa hàng bán dụng cụ câu cá sẽ có. Nếu được DTH sẽ làm tiếp phần còn lai....hihi ?

Thân chào!

ongvove

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào tất cả ACE.Mình có thêm ý này không biết có được không.Bạn thử khoan,và chốt đinh ở các đầu định vị cho cẩn thận mà cũng không sợ bị tuột xuống.:a01:

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình biết thì hiện nay thị trường bán rất nhiều sào dành cho dân chơi bán chuyên , giá từ 100 đến 200 là ta có một cây như ý rồi !

delta_101086

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sau nhiều lần tham khảo sào của ĐạiLinh và của anh CAND thấy tiện lợi quá nhưng vì thời gian eo hẹp nên chưa thực hiện được, đành vẫn phải dùng bằng sào trúc mỗi khi đi bẫy. Nhưng sáng vừa rồi khi mình vừa xuống nhà thì thấy chị giúp việc đang dùng một cây sào để quét mạng nhện, chả để ý làm gì đi chăm chim đã... nhưng một lúc sao thấy chị giúp việc mang vào nhà cây sào như thế này

hỏi ra hóa ra mẹ mình mua ở chợ, giật mình cầm kéo ra một đoạn thì nó thế ni

kéo tiếp

thích quá mang thước ra đo thì được xấp xỉ 3 mét. OK xem lại phần mấu nối giữa các đoạn

sau khi mình rút ra và vặn vào cho chặt thử ấn mạnh xem có bị tụt xuống không thì thấy rất chắc nên có thể tạm yên tâm là khi kéo ra đưa lồng bẫy treo lên cành thì sào sẽ không bị tụt vào trong làm rơi lồng. Nhưng tính mình cẩn thận nên đang nghĩ cách gia cố thêm phần đó, các bạn nào có ý kiến gì để làm chắc thêm thì xin chỉ giáo. Còn đây là tên cơ sở sản xuất của chiếc sào

Nguyên bản cái đầu để dùng đúng chức năng (quét mạng nhện) thế này, nhưng anh em ta phải làm thêm cái móc để móc lồng nữa

Và cuối cùng là giá sản phẩm này bán tại chợ Bưởi (còn các chợ khác thì mình không biết) mà mẹ mình mua là 70k.

Ngon quá bác ạ, em đang cm điên loạn để xin chỗ mua, giờ thì ngon rồi, không biết có lên giá không, 2013 rồi, chắc phải lên thêm 100k nữa chứ chả chơi.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Loại nhôm 3 khúc gắn đồ quét chùi màng nhện này... nói chung dùng đánh lồng CM thì cũng ổn rồi khá tốt.
Bởi dù sao nó cũng pro hơn là dùng cây cần câu đặc biệt gắn cái liềm vào có vẻ gượng ép.
Tuy nhiên, chất nhôm không phải là loại nhôm tốt... rèn liềm gắn vào cộng chiếc lồng CM sào cọng 45 thì nó khá cong có vẻ yếu, không thể so với chất nhôm của cây vợt banh golf được. Nhưng... nó vẫn là 1 trong những cây sào có giá trị kỷ niệm của mình.

thân mến,

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sào thế này cũng ổn, rẻ và tiện dụng. Mua làm quét mạng nhện lâu lâu làm sào đi bẩy cũng được!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom