Guest viewing is limited

xuanquoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Một ngày vất vả nhưng đáng nhớ , sau đây xin kể cho các bạn nghe câu chuyện vừa khôi hài và có thể củng nói vừa ngu xuẩn của tôi ,

Tôi củng mới chơi Chào Mào đây thui , khoản gần 1 năm , nhà nuôi 3 con , con 4 mùa , 1 mùa , và 2 mùa , Củng như mọi khi , giửa trưa ( 10h trưa)là phải tắm cho các em nó, nhà tôi là nhà buôn bán nên phải lên làu 3 tắm ngoài hành lang , hihi , khúc này mới vui , tôi tắm cho em 2 và 4 mùa xong , tới con 1 mùa , con này nhát tắm lắm mọi khi phải để nữa tiếng đồng hồ kia nó mới chiệu tắm nhưng hôm nay tăm sao nhanh giữ chỉ sang lồng là tắm, con này còn chưa thuần lắm nên cảm thấy vui vui , chắt có tiến triễn hihihi, tăm trong vòng 15 phút sang lồng nhưng(bùm ) chẳng thấy sang lồng mà thấy nó bay cái vèo ra cây trụ điện , đứng đó đỗ giọng , ở ngoài giọng nó hay thật thanh thót , thế là coi như mất 50% con chim , chạy vô phòng lấy lồng bẩy sang con 4 mùa qua xách sào ( em chơi chim nên đầu tư đầy đủ ) , mang quần đùi chạỵ xuốn lầu ủa ,nó đâu rùi ? nghe tiến kêu àh nó ở bên cây đối diện nhà , ( thằng* bạn thấy thế chạy ra cùng thu hồi em nó vào chổ củ ) móc con mồi lên , hai bên đấu giọng (trời kinh nghe mà sướng tai gê, tuy chơi chim xắm đồ nghề đầy đủ nhưng chưa đi bẩy lần nào vì ba má không cho, may mà thằng* bạn nó hay đi bẩy , nên củng đở một phần ) nó bay vào chủng bị sập bẩy , chỉ nhảy xuốn là ok ,nhưng có ngừoi đi qua , con 4 mua dụ mải mà không vào ,chắt cùng nhà rùi đây, suy nghỉ một hồi , lấy cái lồng ưa thích của em nó ra móc chuối vào treo lên , em nó thấy liền bay vào nhưng không vào trong lồng , bu nang lồng phía ngoài ăn chuối trời tức ơi là tức , thàng bạn keu chạy vô lấy cà chua bỏ vô lồng bẩy thế là em nó lại bay qua lồng bẩy , nhưng hình như nó sợ con 4 mùa lần này không đấu giọng nữa chỉ đứng nhìn con mồi xoay cầu , nhìn hồi lâu khoải gần 1 tiến nhảy qua nhảy về nhảy tới nhảy lui , nó có ý dịnh nhảy vào ăn cà chua vừa nhảy ra tung cánh bay vào , lại có người liền bay ra không đậu cành mềm ,trời ơi thốt tim( hồi đó tới h chưa bao h có cảm giác như vậy ) thế là nó lại đậu chổ củ nhìn hồi lâu bay thẳng một mạch xuốn cây đa ở xóm dưới , híc bay h là gàn 2 h 30 phut , 2 thằng* đuổi theo con chim chạy cà ton xuốn xóm dưới , bỏ cả cơm nước , móc em mồi lại lần này phải cẩn thận từ từ , ngồi xem em nó xập bẩy , kêu thằng* bạn ngó chim, chạy về lấy nước xuốn ngồi uốn , nó nhảy ra nhảy vô 3 lần làm mình thốt tim híc chất mất thật rùi , làm hai thằng* ngồi tới 4 h chiều mà chẳng ra gì , ý chí đã hết thui về cho em nó đi đâu đó đi , nhưng thằng* bạn không chịu , thui đành ngồi vậy , rùi nó bay vào sân nhà ông cậu , hai thằng* đuổi theo , nhf ông cậu có cái vường nên n\ít có người ra vào , nhưng mà vẩn như vậy híc ,suy ngỉ một hồi chạy về mượng ông anh con chim cùng lứa với em nó , thêm cái lồng bẩy chạy lên móc 1 cành cây gần mặt đất , vừa quay lưng đi ra xem thì em nó xà xuốn đòi đá , cơ hội đả đến , chủng bị xập bẩy , hai thằng* mắt nhin trưng trưng không chớp , hai con không con nào chịu thua con nào 10 phút sau nghe cái phập lồng nhạy quá mà không hiẻu sao mà không dính bẩy lại một lần nữa thốt tim tức quá tức , thằng* bạn bảo *** lấy lồng nuôi nó mở cửa lồng ra cho nó vô un nước để bên cạnh con cùng lứa với nó , lần này là gần 5 h chiều trời chưa tắc nắng , thế là coi như mất em nó thật rùi đúng 5h 00 phút ,em nó lại xà xuốn lần này không đấu với con cùng lứa nó chắt do lúc nảy bị sập trật nên không dám dấu nửa, lần này nó tìm cách vô lồng nuôi , thế là có cơ hội cuối cùng và trong nháy mắt em nó vào uốn nước , ( chắt do hồi trưa tới h chưa có ngụm H20 nào đây) , kêu thằng* bạn nhanh lên đóng cửa lồng và phập cửa lồng đã đóng em nó mằm gọn trong lồng , niềm vui dân trào hahahaha gần khóc hihihi , hai thằng* về niềm vui trong lòng khó tả hai thằng* đi về và sau đó bị la một trận , thui kệ ăn ổ bánh mì ổn đình cho ba con chim , rùi đi chơi bóng chuyền hihi thấy vui vui trong lòng ,

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ndc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi hi. bạn thật là may đó, chúc bạn có những chú chim ngày càng hay!:a15:

xuankhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
IHIHIHIH May mắn quá nhỉ,

Lần sau chim nhà có bị bay mất thì bạn gọi anh em trong hội CM Đà Nẵng đến giúp cho một tay là tóm được liền ah.
Mà sao có mồi chiến vậy mà không đi bẫy cho nó vui.
Chủ nhật vừa rồi anh em mới đi nè, đi 5 cu mà được có 1 con ah, tại chim nhiều mà trời giông quá nên chẳng bu đá gì cả.

Chanhdaklak

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác thật là may khi đã bẫy lại được chắc vì em nó cũng không muốn rời xa ngôi nhà thân thương của nó nên mới thế thôi.Lần sau bác muốn tìm cảm giác lạ thì thả con 4 mùa ra thì sẽ có ngay ấy mà:a01:

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hic hic hic
Đọc bạn viết mình cũng thót tim theo lun
Cái chính là hai con mắt Banh Lanh Tanh theo chữ á
hihihi
Cúi cùng thì chú ý cũng hông mún xa chủ hén...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom