Guest viewing is limited

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
Chẳng là tôi sẽ tâm sự với các bạn về ngày thứ 7 của mình.Sáng sớm dậy thấy buồn quá thế là rủ thằng nhóc hàng xóm lên Hiên đi chơi(tại được nghỉ)thì thằng nhóc bảo:
-Hôm nay em đi học thêm rồi anh ơi
Vậy là thất thểu vác lồng và sào đi 1 mình(mặc dù trời rất lạnh).Khi lên đến khu du lịch suối hoa nhìn đồng hồ đã 9h sáng,bụng lại đói và khát nước.Thế là đi tìm chỗ nào bán cái j ăn cho lót dạ,vừa dừng chân trước quán nước thì nghe bên bụi cây bên đường có chú chim đứng trên ngọn cây keo đổ giọng rất to.Bề tui bèn cầm sào và lồng chạy vào bụi rậm để tìm thế treo lồng(bụng rất đói).Bà chủ quán la lối lên:
-Cái anh kia mua nước sao k uống mà chạy đi đâu thế?
Bề tui đáp trả:
-Dạ,bác cứ để đó cho cháu
Thế là sau 1 hồi đi tìm cành để treo chú chim mồi thì chú chim kia bay 1 cái vèo trong bụi cây,vậy là nghĩ"thôi rồi".Ai dè vừa treo lồng xong thì nghe tiếng ché của chú chim mồi và tiếng đáp trả của chú chim rừng.Bề tui bền lấy cái áo mưa dơi mang vào và chui vào bụi để xem chú chim rừng có hay k.Hic tiếng hót thì to mà chẳng thấy chú ta đâu cả"chắc nó đứng xa mồi rồi".Bỗng dưng lại tiếng ché liên hồi và điên loạn cả khu vực đó,cái j đến rồi cũng đến,trong đời đi đánh chim của Bề Tui thì chưa bao giờ được tận mắt thấy cảnh đấu và đá điên loạn của "Mồi" và "chim rừng" đến vậy.Thế là nghe 1 tiếng rét rét Bề Tui nhìn lên lồng thì 1 chú CM đã nằm trong lưới(Mừng quá chạy lại quên cả sào)nào ngờ chú chim kia vẫn đứng trên đầu lồng cất tiếng ré điên loạn.Hic.Thế là rồi.Quyết định bắt cho được chú chim kia mới chịu đi,sau khi treo lồng lên lại thì chú ta bay về cây và lần này chú ta có vẻ khôn ngoan hơn rồi.Chú ta sà vào lồng 1 cách từ từ cẩn thận,thế là cảnh ngoạn mục bắt đầu xảy ra.Sau một hồi đấu đá chú ta bèn ra đi để mình chú chim mồi ở lại.Bề Tui lúc đó đói quá bèn vứt cả lồng chạy ra đi ăn
Vừa cầm đũa ăn được vài cái sợi mì thì nghe tiếng ché của chim rừng,thế là vứt luôn tô mì chạy vào xem thế nào.Chú ta đã nằm gọn trong lưới(mừng quá làm gãy mấy cái đuôi).Qua hôm sau chú mồi nhà đã xù 1 cục:a33:
Thật là một ngày đói cồn cào

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho cái ảnh đi pa ko có ảnh biết đâu mà lần bài ko thấy tính chân thực mang tính ảo tưởng mơ hồ qa' đi

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
Vâng mai e đi làm về sẽ up lên cho bác xem,nên bác cứ yên tâm.Bảo đảm hàng chính hiệu 100%:a01:.Hẹn dịp khác xuất quân sẽ chuẩn bị đầy đủ "máy,bánh mì..." để k bác nói e nói suông thì chết:a03:

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
chia buồn cùng bác về em mồi.nhưng bác cũng đc đền bù bằng 1 em bổi rất dữ đấy chứ.bác cố gắng chăm sóc nó nhé.

vinhhan

Thành viên mới
SVC$
0
chúc mừng bác bẫy được mồi dữ ...:a15:
ah`, mà khi nào bác tìm người đi chung mà không có thì nhớ tới em nha :a03::a03:.... em tình nguyện đi theo vác sào cho :a43::a43::a43:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Suối Hoa là Hiên à? Vậy là ở phía dưới của Trung Mang & Sông Côn. Bởi tôi hỏi mấy người ở và người nhà, họ bảo là còn đi xa nữa mới tới.

Vâng, hè 2009 tôi có lên trên này, ngay chỗ suối luôn cũng có vài cặp CM.
Nhưng nghe bảo là cấm bẫy vì khu du lịch. Địa thế rừng núi, suối bờ, rất đẹp!
Mùa này chim phố ít được đi lại mà lên núi lạnh quá thì dễ bị xù lông á mà.

thân mến và cảm ơn update của bạn, chúc mừng bạn!

Bạch Đề

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng bạn đã sở hữu được một chú bổi chiến binh thật sự. Dù trời lạnh và chú mồi có bị xù lông do lạnh tý chút thì bạn cũng đã thu về được một chiến lợi phẩm quý giá rồi còn gì. Mà trời lạnh này bẫy được như thế là bạn cũng may mắn rồi đó. Khi nào có cái hình và cái clip em nó thì pots lên cho anh em thưởng lãm với nhé. Thân

NCH-QN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Huyện Hiên tách ra thành Đông Giang và Tây Giang lâu rồi. Trung Mang và Sông Côn còn thuộc Đông Giang . Tây Giang từ trên tây đường Hồ Chí Minh đi lên, giáp với A Lưới của Huế. Không biết Suối Hoa thuộc địa phận nào vậy anh?

ngua con

Thành viên mới
SVC$
0
Suối Hoa thuộc xã Hòa Phú, huyện Hòa Vang. Ở đây chim hót rất hay nhưng khó bẫy. Bạn duc_dn1210 bẫy được chim là quá may mắn. Chúc mừng bạn!

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
Vâng hình của chú ta e đã up rồi các bác cứ vào đó mà ****,thằng nhóc cũng khá gọn chim

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
kể dài dòng vớ vẩn mới đầu nghe tưởng *** mồi bị mèo hay cắt ăn thịt chứ té ra là ......................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom