Guest viewing is limited

jimmynguyen183

Thành viên mới
SVC$
0
chào ae!cho mình hỏi vài câu nhé.mình sử dụng hồ 160*50*50 để nuôi ngân long.dùng hộp lọc tràn 1m,ngăn thứ1mình bỏ san hô+2lá bàng,ngăn thứ2 mìh bỏ than hoạt tính+san hô,ngăn thứ3 bỏ sỏi+san hô,ngăn thứ4 bỏ sỏi nhỏ dùng làm hồ thủy sinh+cát trắng.mỗi ngăn đều dùng bông thô dằn lên,ae thấy mìh làm như vậy có được ko?dùng san hô nhiêu có gây tăng ph chứ?mong ae tư vấn dùm để mình co thêm kinh nghiệm để nuôi cr,cám ơn ae đã quan tâm.thân chào!

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
hộp lọc của bạn như vậy là rất hoàn chỉnh nhưng theo mình bạn thay hết sỏi cà lớn lẩn nhỏ bằng nhanh thạch sẽ tốt hơn vì sỏi k có tác dụng gì còn nham thạch rất tốt cho vi sinh cư ngụ
san hô sẽ tốt cho việc ổn đing ph nên k ảnh hưởng gì nhiều
còn các trắng nếu có nhìu bạn nên lót kính hết đáy hồ rất tốt cho vi sinh nhưng bạn phải chụi khó vệ sinh hút đáy :a04:

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Tuỳ theo lượng san hô bạn dùng bao nhiêu. Nhiều quá không tốt cho cá rồng nói chung vì nó làm tăng độ pH của nước lên cao (san hô tuy dùng làm đễ giữ mức độ pH ổn định nhưng độ pH của nó là 8.0) Cá rồng là loại sống ở loại nước có độ pH dưới 7 nên dùng nhiều quá không tốt cho cá. Bạn nên đi đo nước của bạn coi độ pH cao bao nhiêu và đo luôn độ pH của nước bạn dùng để cho vào mỗi khi thay nước. Nếu độ pH trong hồ cao hơn so với độ pH nước bạn cho vào mỗi khi thay nước thì bạn đã dùng quá nhiều san hô. Chúc bạn có 1 hồ cá ngân long đẹp.

jimmynguyen183

Thành viên mới
SVC$
0
chào luckydog!cám ơn bạn đã chỉ giúp,mình đi mua nham thạch người bán nói dùng để trồng cây nên khuyên mình sử dụng san hô giờ mình mới biết nham thạch có thể dùng lọc đó mới tập tành chơi cá với lên diễn đàn thảo luận nên cũng hơi bở ngỡ mong bạn chỉ thêm cho mình nhé.mình rãnh sẽ đi mua nham thạch về bỏ vào hộp lọc,cám ơn bạn nhiều.thân chào.:a15:

jimmynguyen183

Thành viên mới
SVC$
0
chào ae!mình đã làm xong hộp lọc rồi nhưng vẫn còn ít kiến thúc về nước cho cr quá,hồ mìh cho nước giếng vào sủi oxi wa ngày hôm sau thấy dưới đáy đóng nhiều bợn vàng vàng mình ngĩ đó là phèn.mình ko biết nv có ảnh hưởng đến e cá rồng ko nên chưa dám thả e nó vào,ae có cách nào xử lý cho đỡ phèn chỉ giúp mình với.cám ơn ae chỉ dẫn.thân chào!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom