Guest viewing is limited

xellosak

Thành viên mới
SVC$
0
con này người ta bẫy về được 1 tháng thì em bắt , tính ra 2 tháng tuổi lồng , lúc mới về còn lửa rừng hay sao ý nên nó sổ bọng cũng đều hơi thưa không dày , em cũng mới nuôi nên cứ tập để cho nó đói 1 thời gian rồi cho ăn thấy nó cũng dạn với em hơn xí , hi hi , bữa nọ có thằng kia cầm con mồi nó vào , chim em thấy thế sổ bộng thế là kê vào đấu lúc đầu chim bổi của em chơi yếu chơi càng lúc càng hăng , cánh chớp + bộng liên hồi > thấy nó hăng quá em để nó chơi 1 lúc nữa , khoãng 15 phút thì con mồi của thằng kia chét , 3 phút sau con bổi em đang chơi hăng múa máy bung cánh tự nhiên cụp mào nhảy tung lồng luôn đem con mồi ra thì nó đứng im hix hix, hiện giờ nó rất ít hót sáng nó sổ vài tiếng thế là xong im re cả ngày hix hix , em ở kiốt làm bằng tôn nên buồi trưa chim ở trong nhà nóng hả mỏ tới 3h30 pm như thế nó có lâu lên lửa không mấy anh, con này từ lúc bắt tới giờ đuôi nó cứ xòe ra như vậy đó , lúc đi ngũ cũng vây > sau này căng lửa nó có xếp lại không mấy anh
đây là hình em nó mọi người đánh giá dùm em hihi

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
bổi tốt thế mà bác ép quá. Nếu nó hăng thì bác cho chơi xí thôi chứ cho đấu thả giàn vậy sao e nó chịu nổi. Tướng tá cũng đẹp, mào lân dày, tướng dài, yếm đậm. Vậy là chuẩn rồi. Kết nhất cái mào của e nó...... Cái đuôi thì bác cứ kệ nó nhưng phải cẩn thận kẻo có 1 số con nết nhảy phá đuôi phí con chim. Bác tham khảo lại các bài viết trong này để biết thêm về cách trị chim phá đuôi. Nhìn giống tướng chim Gia Lai. Ốm ốm nhỏ nhỏ nhưng vẫn dài......

kendo

Thành viên mới
SVC$
0
mình có một em CM bổi suốt ngày nói chuyện, đi gió râm rang nhưng hót ít, nhờ cao thủ chỉ giúp với em nó là trống hay mái vậy ?. Thank !

chichchoelua90

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Chim đẹp quá ak. Chim gốc ở đâu vậy bạn? Chim này có tương lai lắm nha.

xellosak

Thành viên mới
SVC$
0
bổi tốt thế mà bác ép quá. Nếu nó hăng thì bác cho chơi xí thôi chứ cho đấu thả giàn vậy sao e nó chịu nổi. Tướng tá cũng đẹp, mào lân dày, tướng dài, yếm đậm. Vậy là chuẩn rồi. Kết nhất cái mào của e nó...... Cái đuôi thì bác cứ kệ nó nhưng phải cẩn thận kẻo có 1 số con nết nhảy phá đuôi phí con chim. Bác tham khảo lại các bài viết trong này để biết thêm về cách trị chim phá đuôi. Nhìn giống tướng chim Gia Lai. Ốm ốm nhỏ nhỏ nhưng vẫn dài......
cảm ơn bác , bác đúng là có mắt chim Gia Lai hi hi , em chăm em nó hihi

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chim đẹp đấy...tôi yêu nhất là mào của chú chim này...cám ơn a xellosak đã chia sẻ...

chimchaomaohp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đẹp nhưng bác F em nó quá khi chưa thực sụ căng lửa, bay h nó bị em mồi kia làm bể chim rồi. tốt nhất bác phóng sinh hoặc cho ai nuôi nghe giọng. tiếc cho 1 chú chim hay

jtsmegl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic nhìn cáo mào của nó kìa, nhìn tuyệt thật, chúc bạn có được chú chim đẹp nha.

ghitasau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim bổi còn te tua vậy mà bạn cho kê đấu với chim mồi lâu quá, giờ có khả năng nó bị bể luôn rồi đó

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
phí một đời của chú chim này rồi..chim bổi mà cho chiến lâu với chim mồi thì hậu quả đã rõ..nếu bây giờ muốn chim căng lửa củng khó do chim cũng có thể gọi là bể như gà í..nếu căng lại thì nước chơi cũng vậy giảm và không bền như tính cách vốn có của chim nữa..

hoavip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mới hai tháng lồng nên ko sao đâu bạn.vì chim chưa có lửa hoặc có mà yếu nên ko sao.nhưng lần sau nên cẩn thận hơn.

thaibao

Thành viên tích cực
SVC$
0
Dữ tướng mặt khôn nhưng hơi khó thuần. Không sao đâu bác chim nhà em đấu thả phanh giờ nhìn vậy thôi thay lông một quả là chơi ầm ầm à cứ chuối cám có đều đều lâu lâu có cào cào là okie hết, bác chú ý cho trái cây phong phú vào gia lai thì bao nhiêu loại quả rồi con gì.

thanhnam1210

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cứ yên tâm mà nuôi em này đi, chẳng việc j đâu, chim hay nó có chu kỳ của nó lúc hay lúc không hay, tốt nhất bạn để nó nghỉ ngơi 1 thời gian, tắm rửa chăm sóc kỹ càng hoa quả, sâu dế đầy đủ nhưng phải trùm áo lồng khoảng 1 đến 2 tháng là chơi tốt trở lại ngay!

duy nhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú chim này có cái mào lân nhìn chim dữ hơn nhiều, chú chim đẹp đấy nhưng bác mang đấu với chim mồi lâu năm đã căng lửa thì dể hỏng chim đó, có khi nghe con nào có giọng giống chim mồi ban đầu bạn mang ra đấu thi im như thóc đấy. chúc bạn mau lấy lại lửa cho em nó

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom