Guest viewing is limited

manhhuyht1977

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghe nói nuôi chim Sơn ca rất rễ nuôi nhưng để hót thì khó bản tính tò mò lại không có kinh nhiệm nên cứ đón vài em chim quê về nuôi hy vọng là sơn ca thật nhờ anh chị em trên diễn đàn xem dùm!
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
Hình mình chụp bằng điện thoại vì không có máy anh nên không được rõ lắm mong anh chị em thông cảm!

DươngQ11

Thành viên tích cực
SVC$
0
chính "hắn" đấy :a12:
nhưng theo em biết thì mình nên nuôi mỗi lồng 1 em cho dễ phát triễn triễn vọng của từng em :a45:
em hỏi thêm là chim mấy mùa vậy
chúc 2 em này mau thành tài nha :a03:
Thân

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sơn ca cả đấy bác ơi. Bọn sơn ca mộc, cả ngày ngoài đồng, dưới nắng. Nên khi mới bắt về, con nào, con đó lộng bạc phơ, bạc phếch cả ra đó mà.
Bác nuôi sơn ca mộc, cần nhất là kiên nhẫn đợi chờ 1-2 mùa lông bác ah. Với lại chú ý rận mạt. Bọn này bác nuôi ở miền bắc, cứ đông sang, hè tới bác chú ý, nhiều con bọ mạt nhiều vô cùng tận luôn đó.

ducloi369

Thành viên mới
SVC$
0
Nhìn nghi nghi lắm , ở hình cuối cùng con bên phải nhìn ko rõ cứ giống như đang dựng mũ , nếu vậy đó là sơn ca còn nếu ko phải dựng mũ thì đây là loại chim sơn ca ko hót ( ở quê mình gọi là chiền chiện chân cao , chiền chiện đất : hót ít , hót dể hơn , và ko ai nuôi ) còn chim sơn ca hót thì gọi là chiền chiện mũ , ( sơn ca). bạn nên xem kỹ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom